Jump to content

- - - - -

Các bài hát đỉnh nhất của Thu Phương!^^

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 chinhxitrum

chinhxitrum

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 331 Bài Viết:

Gửi vào 03 October 2007 - 11:25 AM

THu Phương là một trong những giọng ca nữ hiếm hoi đương thời mà xitrum thích...Cô sở hữu một giọng ca thật mượt mà, ấm áp và truyền cảm!!!Các bài hát cô chọn không những hay về giai điệu mà còn cả về lời ca. :devil: Ai đã từng nghe Lãng du ca sẽ cảm thấy được một cảm giác phiêu bồng ở chốn trần ai...Ai đã từng nghe Thuyền giấy sẽ cảm nhận được một nỗi hoài cảm, buồn mà không não nề, ai oán...Ai đã từng nghe Biển, nỗi nhớ và em sẽ thấy được nỗi nhớ mênh mông, xa vắng... :nono: Chỉ có Thu Phương và chỉ có Thu Phương mới có thể hát những bài này hay đến thế!!! À, mà người chồng cũ - Huy MC cũng được trời phú một giọng ca cực nam tính. Thích lắm!!!Nghe thử và bạn sẽ cảm nhận giống xitrum thôi... :kiss: Posted ImageLÃNG DU CA downloadSáng tác: Trần Quang LộcTrình bày: Thu Phương & Huy Mc Về ngồi lại hát hát cho quên đờiVề tìm lại kiếp kiếp lãng du nàyĐàn tình tang cho ta lòa xòa mộng dối ha ...Về làm người rong chơi chín cõi đờiVề chào mừng cuộc đời mớiBởi vì người cũng biết xót thương ngườiVà vì lòng vẫn cứ vấn vương lòngThì làm sao hay biết cuộc đời như mơ ...ha ...Về nực cười vung gươm giết hết sầuVề tìm lại chút duyên đầuÔi lãng du, nhìn mây trắng vuốt tóc giang hồTìm ân ái bên câu ca dao trờiLãng du ơi chờ ta xé nát u mê trong loài ngườiVề đàn đàn vỗ vỗ lưng trâu cườiVề thả diểu phất áo bay bay trờiVề tạ ơn khi ta làm bạn nhân áiVề gọi mời thương yêu đến với ngườiVề cùng dệt câu tơ trờiÔi lãng du, nhìn mây trắng vuốt tóc giang hồTìm ân ái bên câu ca dao trờiLãng du ơi chờ ta xé nát u mê trong loài người Posted ImageTHUYỀN GIẤY downloadTrình bày: Thu Phương Ngày hôm qua xa xôi theo những cơn mưa lặng lẽTừng giọt rơi như trong cơn mơBóng ai đã theo phương trời nàoGiấc mơ muộn màng phiêu lãngDòng sông trôi miên man xa lắm những con thuyền giấyBuồn chơi vơi tim em luôn mong những con sóng kia quay trở lạiPhút giây ngập ngừng nói yêu anhCho dù đã chia lyVà em sẽ nhớ mãi phút giây nói yêu ngày ấyGóc phố, nỗi nhớ, nụ hôn ấm nồngGiọt mưa thấm ướt những bước chân đôi ta nhỏ béGiờ xa vắng thuyền trôi em bước trên con đường lặng thầmThuyền lênh đênh trôi theo con sóng đơn côi ngày vắngBờ mi em luôn mong, khao khát bước chân lãng du quay trở lạiSẽ yêu thật nhiều ấm êm,Ôi con thuyền giấy, bến bờVà em sẽ nhớ mãi phút giây nói yêu ngày ấyGóc phố, nỗi nhớ, nụ hôn ấm nồngGiọt mưa thấm ướt những bước chân đôi ta nhỏ béGiờ xa vắng thuyền trôi em bước trên con đường lặng thầmVà em sẽ nhớ mãi phút giây nói yêu ngày ấyGiờ xa vắng thuyền trôi em bước trên con đườngGiờ xa vắng thuyền trôi mình em trên phố vắng nhớ anh. Posted ImageBIỂN - NỖI NHỚ VÀ EM downloadNhạc: Phú QuangThể hiện: Thu PhươngAnh xa em, trăng cũng chợt lẻ loi thẫn thờBiển vẫn thấy mình dài rộng thếXa cánh buồm một chút đã cô đơnGió âm thầm không nóiMà sao núi phải mònEm đâu phải là chiềuMà nhuộm anh đến tímSóng có nghĩa gì đâuNếu chiều nay em chẳng đếnDù sóng đã làm anh nghiêng ngả vì em.

#2 i love blue

i love blue

Music is my life

• Thành viên thứ thiệt
  • 870 Bài Viết:

Gửi vào 03 October 2007 - 02:46 PM

bài đâu còn mùa thu của đôi song ca này hát là hay nhất

#3 gacon203

gacon203

Nghiện rồi !

• Thành viên thứ thiệt
  • 320 Bài Viết:

Gửi vào 24 January 2008 - 10:56 AM

Chị ơi, có album chào em, chào xinh tươi không? Up cho em với. Up lên Rapid cũng được ạ !

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn