Jump to content

- - - - -

Chú ý khi post link nhạc !

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 20 December 2007 - 09:57 PM

Dạo này khi post link nhạc các bạn cần chú ý thế này (lưu ý với 1 số trang web thôi) ^^Với link my.opera.com nếu bạn lấy link như bình thường rồi vất vào diễn đàn thì 1 hoặc vài ngày sau có hiện tượng link sẽ bị die mà chỉ 1 mình chủ host - là bạn mới có thể tải còn các người khác thì chịu :| Khắc phục trường hợp trên bạn làm như sau: - Link bình thường sau khi up là:
down nhạc- Bạn đổi files thành storage9, cụ thể như sau:
down nhạcVới link của Musicwebtown.com hiện cũng xảy ra hiện tượng trên khi bạn chỉ post link nhạc lên diễn đàn, nso cũng bị chết, nhưng nếu bạn post nó theo kiểu
[sound].....[/sound]
hoặc loại ko autoplay thì link vẫn chạy ngon lành - nghĩa là link cho vào media thì ko sao nhưng để trơ vơ mỗi cái link ko lại bị chết :confused: dạo này nó khìn thế đấy. Cách khắc phục là bạn có thể post kiểu media nhạc ko cần post link hoặc bê album đó vào album theo kiểu playlist , ai muốn tải về thì dùng IDM hoặc Flashget để tự động bắt link :lovely: thì vẫn tải như thường. Giả sử nhưng bài đã post link rùi mà bạn ko tải được do nó báo link chết thì bạn làm như sau:- Link cần tải nhưng đã chết:
down nhạc- Bạn muốn tải thì vào luôn playlist của họ tại musicwebtown.com mà tải, chỉ cần xóa chứ playlists đi thì đó chính là link của album đó:
down nhạc Sau khi vào thì bạn dùng IDM hoặc Flashget để bắt link, chọn bài bạn tải rùi kích vào cho nó chạy, bảng thông báo catch link của trình Download hiện ra thì bạn nhấn Download Now ^^Hy vọng các bạn ko còn gặp hiện tượng 1 thời gian link post của mình post lên diễn đàn bị kêu ca là link die mặc dù bạn tải thì nó vẫn sống :DP.S: Dạo này musicwebtown.com có rất nhiều người dùng (mình thấy dùng opera.com có vẻ tốt hơn, link ko giới hạn băng thông,tải nhanh và ko bị die) nên nếu bạn post link nhạc để chạy nghe trực tuyến thì nên edit file nhỏ lại, mp3 32,48,64 là cùng cho nó nhẹ, còn file nặng chất lượng cao bạn nên upload lên http://mediafire.com cho mọi người tải (mình thấy ở đây upload tốt và tốc độ tải khá nhanh), hỗ trợ đủ loại file, mỗi tội link này ko phải là link để post link nhạc nghe trực tuyến, chỉ để tải. Bạn nên đăng ký cho mình 1 account tại đây để có thể quản lý file của mình. Host này ko giới hạn băng thông và dung lượng, dung lượng file tối đa tải lên là 100Mb 1 file ^^

#2 nochi

nochi

Swall's husband :">

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,424 Bài Viết:

Gửi vào 21 December 2007 - 03:51 PM

Anh Thanh fix lại mấy cái link em post đi anhem đọc mà chẳng hiểu gì cảem post trong topic X-Japan và Slipknot ấy

#3 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 21 December 2007 - 06:38 PM

View Postnochi, on Dec 21 2007, 03:51 PM, said:

Anh Thanh fix lại mấy cái link em post đi anhem đọc mà chẳng hiểu gì cảem post trong topic X-Japan và Slipknot ấy
Xem rùi ku ạ :lovely: mọi người đọc topic này là biết cách tải mà, toàn link musicwebtown.com :confused:

#4 nochi

nochi

Swall's husband :">

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,424 Bài Viết:

Gửi vào 22 December 2007 - 04:06 PM

em thử down về vẫn down được bác Thanh àThanks bác Thanh :confused:

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn