Jump to content

- - - - -

随梦而飞 Bay theo giấc mơ

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 catleeh

catleeh

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 13 Bài Viết:

Gửi vào 13 July 2008 - 10:17 AM

DownloadTrình bày : Lê Minh - Trần Tuệ Lâm随梦而飞wǒ huì rěn shòu suǒ wèi gū dān què bù néng:我会忍受所谓孤单 却不能ràng nǐ chéng shòu kǔ nàn 让你承受苦难     dàn yuàn nǐ néng duì nǐ mìng yùn fǎn kàng 但愿你能对你命运反抗 fàng xià nǐ nà chén chóng xíng náng 放下你那沉重行囊wǒ hé cháng xǐ huān dài a shāng chéng我何尝喜欢带著伤 成zhǎng chéng jiù tā rén duì wǒ qī wàng 长 成就他人对我期望shéi zài hū liú fāng 谁在乎流芳shéi yuàn yì cuò guò nián shǎo qīng kuáng合唱:谁愿意错过年少轻狂yī yǒng bào jiù dì lǎo yī wěn jiù tiān huāng一拥抱就地老一吻就天荒xiàng huó zài fàng qì rén jiān de tiān shàng像活在放弃人间的天上 rén jiān tiān táng wú qióng wúKelly: 人间天堂 Leon: 无穷无jìn jiāng shān 尽江山cóng lái méi yǒu nà me hǎo kàn 从来没有那么好看míng tiān hái yǒu shén me yào dǎ suàn 合唱: 明天还有什么要打算nǐ dài wǒ fēi wǒ fēi wǒ fēi dài gěiKelly:  你带我飞 我飞 我飞  带给wǒ huó a de zī wèi 我活著的滋味wàng diào shāng bēi suí fēng ér fēi Leon: 忘掉伤悲随风而飞  měi yī miǎo xiàng guò le yī bèi 每一秒像过了一辈yī qù bù huí de fēi a fēi zhè jiù shìKelly: 一去不回的飞啊飞  这就是wǒ men de bǎo lěi 我们的堡垒shén me yě wú suǒ wèi Leon: 什么也无所谓hé chàng rén shēng nán de yī cì yuè guǐ shì nǐ合唱: 人生难得一次越轨 是你gào sù wǒ shì shéi shéi huán huì fǎn duì 告诉我是谁 (谁还会反对)*wǒ bù huāng bù máng bù tóu xiáng Leon:我不慌不忙不投降wǒ yě yī yàng níng yuàn suí nǐ liú làng Kelly: 我也一样 宁愿随你流浪hé chàng shì jiè rú hé fēn luàn yě bù huì yǒu合唱:世界如何纷乱 也不会有sǔn ài de lì liàng 损爱的力量"Sui Meng Er Fei " là bài hát chính trong phim Giang Sơn Và Mỹ Nhân của đạo diễn Trần Tiểu ĐôngBài hát là ước mong được tự do bay lượn giữa cuộc đời của Công chúa Phi Nhi và ẩn sĩ Đoạn Lan Tuyền"Anh đưa em cùng bay đi, bay đi mãimang đến cho em hương vị của được sốngQuên đi bi thương để bay theo cùng gióMỗi một phút giây như được sống cả một đời"

Bài viết này được chỉnh sửa bởi thanh_love_beatles: 13 July 2008 - 10:22 AM
căn chỉnh bài viết

#2 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 13 July 2008 - 11:07 AM

Một bài hát hay, cơ mà giọng của Kelly Chan sao không trong như trong bài Love Paradise mà mình từng nghe nhỉ, thích cái giọng Châu Á hát tiếng Anh lắm, 1 cái nét riêng mà chỉ có người Châu Á mới có ^^ Hôm nay mới biết Kelly Chan là Trần Tuệ Lâm, đợt trước đọc thông tin sai nên toàn tưởng là Trần Tuệ Tâm thôi @_@ Thanks sờ bạn Hương =))

#3 catleeh

catleeh

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 13 Bài Viết:

Gửi vào 13 July 2008 - 11:12 AM

View Postthanh_love_beatles, on Jul 13 2008, 11:07 AM, said:

Một bài hát hay, cơ mà giọng của Kelly Chan sao không trong như trong bài Love Paradise mà mình từng nghe nhỉ, thích cái giọng Châu Á hát tiếng Anh lắm, 1 cái nét riêng mà chỉ có người Châu Á mới có ^^ Hôm nay mới biết Kelly Chan là Trần Tuệ Lâm, đợt trước đọc thông tin sai nên toàn tưởng là Trần Tuệ Tâm thôi @_@ Thanks sờ bạn Hương =))
Quá hay ý , tớ thích nhất đoạn điệp khúc ý , lãng mạn cựcHe he , tớ thích anh Lê Minh đẹp trai cơ.

#4 BCK

BCK

Vui buồn cùng âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 230 Bài Viết:

Gửi vào 17 July 2008 - 12:40 PM

Cảm nhận riêng: Một bài hát nhẹ nhàng, đoạn điệp khúc có gì đó khao khát, mong muốn đc cùng chung nhịp fiêu du đến một nơi chân trời, góc biển xa xăm, bình lặng. =)) Biết bao giờ có thể đi học tí tiếng Tung Teng để có dịp fiêu lãng, xâm lấn, khám phá đất khách phương Bắc nhảy ?! =)) =))

#5 Nguyễn Hoàng

Nguyễn Hoàng

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 9 Bài Viết:

Gửi vào 18 July 2008 - 09:31 PM

Bài này hôm bữa hình như VTC5 có chiếu rồi thì phải, thấy Lê minh với KellyC đóng luôn,hình như Kelly đóng vai một công chúa hay sao ấy,còn Lê Minh hình như nhà nghèo,có đoạn Lê Minh cưỡi tàu bay kiểu như kinh khí cầu tới đón Kelly nữa thì phải. Bài hát thì hay rồi,còn fim chưa coi nên cũng ko rõ nữa =))

#6 catleeh

catleeh

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 13 Bài Viết:

Gửi vào 31 July 2008 - 07:07 PM

View Postbincukhoai, on Jul 17 2008, 12:40 PM, said:

Cảm nhận riêng: Một bài hát nhẹ nhàng, đoạn điệp khúc có gì đó khao khát, mong muốn đc cùng chung nhịp fiêu du đến một nơi chân trời, góc biển xa xăm, bình lặng. :D Biết bao giờ có thể đi học tí tiếng Tung Teng để có dịp fiêu lãng, xâm lấn, khám phá đất khách phương Bắc nhảy ?! :D :D
@Bin: Chưa xem phim mà viết cảm nhận hay phết nhỉ? "xâm chiếm" đất Bắc là Bắc Ninh hay Bắc gì đấy? cẩn thận đấy nhé. keke@Nguyễn Hoàng: bạn ơi ko phải anh Lê Minh đóng con nhà nghèo đâu , mà anh đóng là chàng ẩn sĩ rách rưới chưa từng thấy , hix, như đệ tử cái bang. Đẹp như thế mà ...

#7 la'kho^

la'kho^

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 2 Bài Viết:

Gửi vào 08 May 2009 - 10:24 PM

Hic. lâu rồi k lên TCAN. Hôm nay mới vào link này để nghe thì die mất rồi. Buồn quá. :tongue:

#8 la'kho^

la'kho^

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 2 Bài Viết:

Gửi vào 08 May 2009 - 10:55 PM

Thực ra thì mình ít nói. nhưng muh mình muốn đính chính lại một chút. công chúa đó tên là Yến Phi. còn Lê MInh k phải là nhà nghèo. Anh đã từng là một người võ nghệ cao cường. vì chán binh đao mà rời xa thế tục....nói chung, đó là một chuyện tình đẹp, lãng mạn và bi tráng.Phim k thực sự hấp dẫn nhưng mà xem rồi nhớ rất lâu.Với mình, mình thích nhất là cái tên của công chúa Yến Phi Phi và Đoạn Lan Tuyền. một người là chim én nhỏ bay giữa bầu trời. Còn chữ Đoạn trong họ của nhân vật nam cũng hay không kém. Còn Chung Tử Đơn thì như mọi lần. đánh đấm, yêu thầm nhưng k phải là nhân vật chính. Hic.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn