Jump to content

- - - - -

Những câu nói trong phim mà bạn thích nhất???

• Please log in to reply
10 replies to this topic

#11 chinhxitrum

chinhxitrum

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 331 Bài Viết:

Gửi vào 11 January 2010 - 03:29 PM

Bạn Tờ-rí ghi gì thế??? phim gì thế?? ko hiểu chi cả :macuoi: Tối hôm kia hứng chí ngồi coi lại từ đầu đến cuối Love Actually, công nhận đoạn nào cũng hay, cặp nào cũng có những nét rất riêng. Có một câu nói mình rất ấn tượng của một người em khuyên một người anh trai vừa mới mất vợ: "Cuộc sống này luôn có những ngày buồn. Hãy kiên nhẫn, rồi mọi chuyện sẽ qua" Ừ, cuộc sống là chuỗi ngày buồn/vui nối tiếp nhau, là một quy luật tất yếu. Nếu vì một điều gì đó, bạn cảm thấy thật buồn và muốn khóc, có gì đó trĩu nặng trong tim , thì hãy nhớ rằng cảm giác ấy rồi sẽ qua, chắc chắn rồi sẽ có lúc nhiều niềm vui tới với bạn .Đó có thể là ngày mai, ngày mốt, ngày kia hoặc có thể là vài phút nữa thôi, một tin vui cực lớn ập tới và bạn sung sướng đến nghẹt thở! Cứ kiên nhẫn. Cứ chờ đợi. Những ngày buồn rồi sẽ qua. Ngày vui sẽ lại tới. Có thể để bạn cảm nhận được hết hạnh phúc của niềm vui nên nỗi buồn "xung phong" tới trước đấy!!! Chứ bạn nghĩ lại xem, nếu niềm vui tới trước rồi nỗi buồn tới sau, bạn chắc chắn sẽ quên hết mọi niềm vui. Không tin à? Thử kiểm chứng, nếu bạn bây giờ đang buồn, bạn có nhớ niềm vui nào gần nhất không? Không à? Hay có? Nếu không thì...bingo, mình đúng rồi! Còn có thì bạn có vơi bớt nỗi buồn không? Nếu không thì mình đúng tiếp, hà hà. Còn câu trả lời là có thì....tèn tén ten, mục đích của mình đã thành công. Chúc mừng bạn đã hết buồn :lovely: Tiện thể giới thiệu TCAN mấy bài phong cách jazz trong Love Actually nghe rất hay, công nhận rất hợp với hoàn cảnh lúc đó :macuoi: Turn me on - Norah Jones
down nhạcNhư bông hoa chờ hé nụNhư ánh đèn trong căn phòng tốiEm ngồi đây chờ đợi anh đếnvà thắp lên ánh sáng tình yêuNhư sa mạc chờ mưa rơiNhư cậu học trò chờ xuân vềEm ngồi đây chờ đợi anh đếnvà thắp sáng em...Both sides now - Joni Mitchell
down nhạcOh but now old friends they're acting strangeAnd they shake their headsAnd they tell me that I've changedWell something's lost but something's gainedIn living every dayI've looked at life from both sides nowFrom win and lose and still somehowIt's life's illusions I recallI really don't know life at allIt's life's illusions I recallI really don't know lifeI really don't know life at all>> lời bài nì cũng triết hèCòn bài Song birds của Eva Cassidy nữa!!!

Bài viết này được chỉnh sửa bởi chinhxitrum: 11 January 2010 - 04:00 PM

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn