Jump to content

- - - - -

Immediate Music ???

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 karlnel

karlnel

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 7 Bài Viết:

Gửi vào 13 May 2010 - 11:13 AM

ko biết post ở đây có đúng chỗ ko nữa nhưng mod đừng xóa nghen :DAi bít Immediate Music là loại nhạc như thế nào ko, nghiền từ lâu lắm rồi (trailer của Conan trên HTV3 đó) nhưng h mới biết tên, mọi người nếu biết thông tin về cái nì thì vào giúp mình vs nhé.(nhạc sĩ, nơi down các track hoặc CD...)Mọi người có thể nghe thử ở đây (bài Serenata Immortale nghe mê ly lun, thử xem)Thank All !!!

#2 hoangtri

hoangtri

My Secret Garden

• Access All Area
  • 2,137 Bài Viết:

Gửi vào 14 May 2010 - 03:04 AM

=) cảm ơn bạn đã giới thiệu. Thật ra nó thuộc vào box nhạc phim. Vì đây là 1 hãng sản xuất của Mỹ chuyên làm nhạc phim cho Hollywood. Các ca khúc nhạc nền cho phim được sáng tác bởi các nhà soạn nhạc lớn như John Williams hay Hans Zimmer trong các phim như Pirates of the Caribbean, Spider-Man hay Lord of the Rings sản xuất bởi hãng dĩa này. Họ cũng có bộ sưu tập riêng như album Trailerhead có bài Serenata Immortale.Mình cũng thích bài này. ah nếu bạn đã thích bài này thì nên tìm nghe luôn bản Now we are free của ông Hans Zimmer trong Gladiator.Nhìn chung album Trailerhead có phong cách rất giống Era, đơn cử là The Mass của Era.

#3 karlnel

karlnel

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 7 Bài Viết:

Gửi vào 14 May 2010 - 12:27 PM

Oh, hóa ra đó là hãng sx ah`, bé cái lầm :P, vậy bài Serenata Immortale là thể loại gì (nhạc có 1 dàn hát đằng sau hay có trong mấy cái traler ấy).Mà Era là nhạc j vậy :Pp/s: bạn đang ở nc ngoài ah.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi karlnel: 14 May 2010 - 01:04 PM

#4 hoangtri

hoangtri

My Secret Garden

• Access All Area
  • 2,137 Bài Viết:

Gửi vào 15 May 2010 - 03:06 AM

Nếu mà phải cho nó 1 cái tên thì bài Serenata Immortale và ban nhạc Era mình giới thiệu là dòng Contemporary Electronic có chất Symphonic. Xét riêng về Serenata Immortale thì nó có chất Symphonic Rock nhiều hơn khi kết hợp với Contemporary Electronic. Bạn có thể nghe thử bài The Mass của Era bên dưới. Đồng thời gửi bạn link down album Trailerhead của Immediate Music.download

#5 karlnel

karlnel

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 7 Bài Viết:

Gửi vào 16 May 2010 - 03:38 PM

hix, ngoài immediate ra còn hội nào sx mấy bài kiểu thế ko, ko biết nó thuộc dạng j nên google bó tay :(, anh cho em link của Era với, ko gg đc :music:

1 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 1 khách, 0 thành viên ẩn