Jump to content

Hỏi về một bài rock xưa

• Please log in to reply
8 replies to this topic

#1 maiuymy

maiuymy

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 10 Bài Viết:

Gửi vào 04 June 2010 - 03:33 PM

Câu hỏi hơi bị thiếu thông tin, mong được sự giúp đỡ của các bạn. Nếu được mời cafe nhaNgày xưa em có băng hình video nhạc rock ballads (trong đó có 1 số bài như Coming home - Cinderella, Save your love - Great white...)Có 1 bài rất hay mà em ko thấy có tên bài đó, do ngày xưa Tiếng Anh tệ quá không nghe được câu nào nên không có thông tin gì để search trên Google.Em chỉ nhớ khoảng gần giữa bài hát có cảnh 2 - 3 người đàn ông đi lên cầu thang bằng sắt - cầu thang ngoài trời, trên tay ôm cái nôi có em bé bên trong - cuối bài là cảnh hát ở sân khấu, tiếng ghita cuối bài vút lên rất cao cùng giọng hátEm chỉ nhớ nhiêu đó, bác nào ráng giúp em với(Mong các bác đừng cười)

#2 maiuymy

maiuymy

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 10 Bài Viết:

Gửi vào 09 June 2010 - 08:50 AM

Sao không ai giupd em thíabùn qék

#3 Vĩnh_zip

Vĩnh_zip

Ko thể thiếu âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 617 Bài Viết:

Gửi vào 09 June 2010 - 10:29 AM

hỏi khó the.còn có chút giu lieu bo sung nào hok

#4 maiuymy

maiuymy

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 10 Bài Viết:

Gửi vào 10 June 2010 - 01:02 PM

View PostVĩnh_zip, on 09 June 2010 - 10:29 AM, said:

hỏi khó the.còn có chút giu lieu bo sung nào hok
Dạ, lâu quá rùi (hơn 10 năm rồi), chỉ nhớ nhiêu đó bạn ơi, hicNgày đó tiếng Anh cùi bắp quá nên ko nghe đượcBan nhạc đó có 3 người thì phải, tóc tai gọn gàng hơn mấy ông Gun Rose

#5 Josh

Josh

Âm nhạc hay đấy chứ

• Thành viên thứ thiệt
  • 62 Bài Viết:

Gửi vào 14 June 2010 - 10:13 AM

View Postmaiuymy, on 10 June 2010 - 01:02 PM, said:

Dạ, lâu quá rùi (hơn 10 năm rồi), chỉ nhớ nhiêu đó bạn ơi, hicNgày đó tiếng Anh cùi bắp quá nên ko nghe đượcBan nhạc đó có 3 người thì phải, tóc tai gọn gàng hơn mấy ông Gun Rose
@mai uỷ mỵ : nghe thử She's gone - steel heart

#6 maiuymy

maiuymy

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 10 Bài Viết:

Gửi vào 15 June 2010 - 09:59 PM

View PostJosh, on 14 June 2010 - 10:13 AM, said:

@mai uỷ mỵ : nghe thử She's gone - steel heart
không phải bài này bác ơi, hic!Bài đó không sến như bài nàyCảm ơn bác đã quan tâm

#7 maiuymy

maiuymy

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 10 Bài Viết:

Gửi vào 24 June 2010 - 04:42 PM

hic thua rồirock ơi là rockSao mà nhiều ban quá! sao nhiều bài hay quá

#8 banh_mat piano

banh_mat piano

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 4 Bài Viết:

Gửi vào 26 June 2010 - 03:18 PM

View Postmaiuymy, on 04 June 2010 - 03:33 PM, said:

Câu hỏi hơi bị thiếu thông tin, mong được sự giúp đỡ của các bạn. Nếu được mời cafe nhaNgày xưa em có băng hình video nhạc rock ballads (trong đó có 1 số bài như Coming home - Cinderella, Save your love - Great white...)Có 1 bài rất hay mà em ko thấy có tên bài đó, do ngày xưa Tiếng Anh tệ quá không nghe được câu nào nên không có thông tin gì để search trên Google.Em chỉ nhớ khoảng gần giữa bài hát có cảnh 2 - 3 người đàn ông đi lên cầu thang bằng sắt - cầu thang ngoài trời, trên tay ôm cái nôi có em bé bên trong - cuối bài là cảnh hát ở sân khấu, tiếng ghita cuối bài vút lên rất cao cùng giọng hátEm chỉ nhớ nhiêu đó, bác nào ráng giúp em với(Mong các bác đừng cười)
Bạn ơi, có phải band The door ko, hay là band Nirvana???

#9 Longcay

Longcay

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 18 Bài Viết:

Gửi vào 11 September 2010 - 01:51 PM

khó vãi. chỉ có cách bác mỗi ngày xem vài cái clip rock hit thời đó (vì thấy máy bài bác đưa ra cũng thuộc dạng hit). chả nhẽ 1 ngày đẹp trời nào đó nó chả lòi ra cho bác! :macuoi2:

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn