Jump to content

- - - - -

Clip tự làm, ai có tham gia?

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 chinhxitrum

chinhxitrum

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 331 Bài Viết:

Gửi vào 01 June 2011 - 10:59 AM

Posted ImageNgoài nhạc nhẽo, mình còn rất thích sưu tầm các hình ảnh. Không hiểu sao, những lúc buồn bực hay không vui thì mình lại đi...kiếm hình trên mạng, nếu kiếm được kho hình nào đẹp là mọi ưu phiền đều bị quên sạch. Sưu tập các hình ảnh đẹp như là một cái thú trong rất nhiều cái thú vui của mình vậy. Từ hình nghệ thuật đến cổ điển, của các ngôi sao, người mẫu đến hình trẻ con, cảnh vật, từ tranh vẽ chì đến các tranh màu nước, rồi có cả hình nhỏ dạng avatar đến hình động, còn có cả hình có những câu trích dẫn hay...Tất tần tật những gì có thể cho vào tầm ngắm và mình thấy đẹp :)Có lúc mình chợt nghĩ vì sao không kết hợp các thú vui này với nhau? ví như vừa nghe nhạc vừa xem hình hợp với tâm trạng bài hát, và thế là mấy cái clip kết hợp nhạc với hình ra đời. Thật ra, để làm một clip có những hình ảnh, hiệu ứng hợp với nhạc và nội dung bài hát nhất không dễ như mình tưởng ban đầu. Cũng là bài hát về mùa thu đó, những bức hình về mùa thu đó, nhưng kết hợp thế nào để cảm xúc được liên tục, không ngắt quãng thì phải chọn đi chọn lại nhiều lần, còn chưa kể hiệu ứng phải hợp với tiết tấu nữa. Hiện tại, trong lúc rảnh rỗi mình làm 3 cái clip dựa trên 3 bộ ảnh mà mình thích là: Kim Anderson, Hoài Nam và ảnh về mùa thu. Mời các bạn xem thử. Nếu bạn nào cũng có sở thích thì giơ tay lên nha.This never happened before - Paul McCartneyNgam ngui - Duc TuanAutum rain - murashigure (flute)

#2 Lang Thi Ang

Lang Thi Ang

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 1 Bài Viết:

Gửi vào 22 March 2012 - 10:38 AM

Mình thích những clip của bạn :X. Bạn ạ, mình cũng thích và đã từng làm những clip. Chúng không hoàn toàn chỉ là những clip âm nhạc. Rất vui vì được xem những clip của bạn :*

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn