Jump to content

- - - - -

Thử tài lồng tiếng trực tuyến !!

• Please log in to reply
No replies to this topic

#1 pigthao

pigthao

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 2 Bài Viết:

Gửi vào 06 June 2011 - 06:07 AM

LẦN ĐẦU TIÊN XUẤT HIỆNCHƯƠNG TRÌNH THỬ TÀI LỒNG TIẾNG TRỰC TUYẾN!

Bạn đam mê lồng tiếng? Vậy thì tại sao không thử tài lồng tiếng trực tuyến tại website www.htv3.tv? Một tin vui cực nóng: Nhân sự kiện HTV3 tròn 3 tuổi, website HTV3 có một chuyên mục hoàn toàn mới mẻ và vô cùng hấp dẫn: Thử tài lồng tiếng! Và bạn sẽ được trổ tài với nhân vật đầu tiên nào đây? Chắc chắn đó sẽ là nhân vật vô cùng quen thuộc và nổi tiếng! Đó là… Hãy nhanh tay truy cập vào website www.htv3.tv để thử ngay tài lồng tiếng của mình nào!!! Bật mí với các bạn một số mẹo vặt để lồng tiếng chuyên nghiệp hơn: Mỗi nhân vật trong các clip lồng tiếng sẽ có những tính cách cũng như trong những trạng thái rất khác nhau. Ví dụ như các nhân vật trong Doraemon, Conan, hay Tam Quốc Chí, hoặc cảnh các nhân vật đang rượt đuổi nhau, gọi nhau í ới, hoặc đang tức giận, đang cực kỳ vui thích… mỗi hình ảnh như vậy thì chất giọng của diễn viên lồng tiếng sẽ phải khác nhau! Các bạn nhớ nhé: tiếng thở dốc, thở dài, hay giọng đứt quãng, giọng trầm, giọng cao… đều là những yếu tố để các diễn viên lồng tiếng thể hiện trọn vẹn được nhân vật của mình đấy! Lồng tiếng phải khớp với khẩu hình của nhân vật: có nghĩa rằng khi nhân vật mở miệng cũng là lúc các diễn viên lồng tiếng bắt đầu lồng thoại, và đến khi nhân vật đóng miệng, thì câu thoại cũng phải kết thúc. Điều đó cũng có nghĩa rằng bạn phải canh chỉnh được tốc độ nói của mình cho phù hợp với hoàn cảnh nhân vật lúc đó! Và còn… còn gì nữa nhỉ??? Các bạn hãy nhanh tay truy cập website www.htv3.tv để trải nghiệm và cùng chia sẻ những điều phát hiện được từ việc Thử tài lồng tiếng nào!!! :D :matungtung:

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn