Jump to content

- - - - -

Mới tìm thấy bài rap Việt này trên Youtube, nghe vui không

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 leviathan

leviathan

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 19 Bài Viết:

Gửi vào 10 July 2011 - 01:40 AM

Chả là có hôm mình theo 1 cái link youtube xem 1 lão đi xế hộp vượt đèn đỏ bị CSGT túm xong ko chịu ra khỏi xe mà cứ ngồi lì trong đấy cười như trúng số, xong cái related video nó chỉ đến 1 cái clip tên là "Tấp vào lề" với hình anh công an đang bắt 2 anh ko đội mũ, mình cũng tò mò vào xem sao. Hóa ra là 1 bài Rap việt, càng nghe càng thích :)) Mình thích bài này cũng vì nó rất original, lyric rất sáng tạo, nhạc ko đạo của ai hết, và chẳng chửi bới ai cả :P Chỉ biết là nghe đến đoạn "Báo cáo cán bộ hãy cho em thanh minh.." là đã mê rồi n_nTấp vào lề - KraziNoyze ft NovaLane
down nhạcèn doiLyric:[Hook - NovaLane]Tấp vào tấp vào tấp vào lề. Tấp vào lề. Tấp vào lềTấp vào tấp vào tấp vào lề. Tấp Vào lề. Xuất trình giấy tờTấp vào tấp vào tấp vào lề. Tấp vào lề. Tấp vào lềTấp vào tấp vào tấp vào lề. Mày chậm trễ, còn lâu tao mới tha mày về[Verse 1 - KraziNoyze]Toét toét, xin chào tôi là công aney yo, đề nghị đồng chí dừng xe cho tôi kiểm tra giấy tờĐồng chí đã phạm luật giao thông, mau nộp phạt ngay bây giờKhông đội nón bảo hiểm, ko cài quai,không xẻng, không sọt, đi đường ko ngại aiTôi vừa thấy đồng chí cân ba đèo 2 gáiQuẩy 1 phát tí nữa thì xòe, sao bây giờ lại cãiĐừng hòng qua mặt tôi, anh đã bị bắt rồiNói về cái tội của anh cũng đủ để giam xe là cái chắc thôiMau mau nộp phạt cho nhanh khỏi phải giấy tờ lằng nhằngThế cho nó tình cảm, đừng làm tình hình thêm căng thẳngLần sau đừng có phóng nhanh, ko thì có ngày chết thẳng cẳngTôi nói cấm bao giờ sai, kìa báo chí đăng ầm ầmNgày nào cũng tai nạn giao thông, xe cộ đâm nhau rầm rầmĐường xá thì tấp nập, Lại còn đào đường gây tắc nghẹtKhông có công an chúng tôi, mọi người giờ chắc chết hếtThế nên anh mà đi sai luật, thì …[Hook - NovaLane]Tấp vào tấp vào tấp vào lề. Tấp vào lề. Tấp vào lềTấp vào tấp vào tấp vào lề. Tấp Vào lề. Xuất trình giấy tờTấp vào tấp vào tấp vào lề. Tấp vào lề. Tấp vào lềTấp vào tấp vào tấp vào lề. Mày chậm trễ, còn lâu tao mới tha mày về[Verse 2]Báo cáo cán bộ, hãy cho em thanh minhEm biết là em đã sai, cảm ơn anh đã cảnh tỉnhEm đâu muốn làm khó anh, mà chỉ mong được thanh bìnhMũ em đứt quai, gương bị vỡNhà chỉ có 1 xe mà lại có đến những 2 con thị nởCân ba đi 1 đoạn đến đầu ngõ đón xe ômThì tổ cha thằng nào xây cái ổ gà to như hố bomEm phải tránh, em phải né, thì anh lại bảo em đánh võngThế có oan cho em không ???Anh thử hỏi mấy ông làm điện, mấy ông làm đườngÔng thì xây lô cốt, ông thì chăng dây khắp phố phườngNgười nhện mà có thật thì nó cũng giật cho tan xươngChứ nói gì đến bọn em, chỉ là một người dân thườngAnh cứ gượm, anh cứ khoan, anh cứ từ từ đãEm xuống xe, dắt vào lề, rồi mới rút được ví ranhận lấy tờ này và cho em đi nha…

#2 Hằng vịt

Hằng vịt

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 278 Bài Viết:

Gửi vào 10 July 2011 - 10:57 AM

Coi bộ bạn này chắc thường xuyên bị tấp vào lề nhỉ :hihi: mà công nhận bài này cũng hay phết :D

#3 leviathan

leviathan

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 19 Bài Viết:

Gửi vào 10 July 2011 - 11:06 AM

Mềnh vô số lần suýt bị tóm rồi nhưng chưa bị tấp vào lề lần nào mới hay chứ :hihi:

#4 Hằng vịt

Hằng vịt

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 278 Bài Viết:

Gửi vào 10 July 2011 - 11:20 AM

mình phải tập hát bài này cho đúng tông mí được, hôm nào rủi bị tóm thì múa hát cho các chú nghe bài này, biết đâu lại.. thoát :hihi:

#5 Hằng vịt

Hằng vịt

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 278 Bài Viết:

Gửi vào 10 July 2011 - 10:17 PM

khi nào sắp bị lôi vào nhà thương thì gọi ngay bạn leviathan ra múa hát phụ hoạ :hihi:

#6 Ká_sấu_Emma

Ká_sấu_Emma

Hiểu biết tàm tạm âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 166 Bài Viết:

Gửi vào 11 July 2011 - 03:00 PM

rap việt mình thấy mỗi phong lê là tức cười :hihi:

#7 leviathan

leviathan

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 19 Bài Viết:

Gửi vào 12 July 2011 - 11:52 AM

View PostHằng vịt, on 10 July 2011 - 10:17 PM, said:

khi nào sắp bị lôi vào nhà thương thì gọi ngay bạn leviathan ra múa hát phụ hoạ :D
:hihi: Ok ok, mình đi mới, Hằng vịt nhớ gọi mình nha :matinhyeu:

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn