Jump to content

- - - - -

Cùng xem phim với mình

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 hoangtri

hoangtri

My Secret Garden

• Access All Area
  • 2,137 Bài Viết:

Gửi vào 01 August 2011 - 02:00 AM

Posted ImageCuối tuần này mình có thời gian... sực nhớ ra mình còn 1 cái wishlist những phim muốn xem mà chưa có thời gian. Trong list là phim Kiki Delivery's Service của đạo diễn Hayao Miyazaki mà mãi vẫn chưa xem. Mặc dù phim được làm từ năm 1989 (có nghĩa là 3 năm sau khi ra mắt bộ phim nổi tiếng Laputa), nhưng những nét vẽ và khung cảnh trong phim sẽ khiến bạn bất ngờ vì nó rất đẹp. Bất ngờ vì ngay từ những năm 89, Ghibli Studio đã cho ra đời những bộ phim rất hay và đẹp.Các tình tiết trong các câu chuyện của Hayao luôn mang tính thành thị Châu Âu với những quầy bánh mì thịt bơ, bãi biển xanh, những con đường lên xuống đồi trong một thành phố cổ kính của truyện cổ tích. Các tình tiết vốn có đặc trưng này của ông sẽ khiến bạn cảm thấy có 1 niềm vui lạ thường khi xem nó.Như bao câu chuyện khác của ông, nhân vật trung tâm luôn là 1 cô bé 13 tuổi với tâm hồn trong sáng. Cảnh thành thị trong phim được lấy từ thành phố Visby của Thụy Điển. Cô bé là 1 phù thủy cùng với chiếc chổi bay của mình bắt đầu cuộc sống ở một thành phố ồn ào xa lạ với cô. Kiki nảy ra ý định mở dịch vụ giao hàng với chiếc chổi bay của mình và những người cô gặp luôn mang một vẻ đẹp / xấu khác nhau trong cuộc sống. Đây chính là nét đẹp chính của bộ phim. Tình tiết cô bị mất phép thuật ko được đề cập trong nguyên bản của cuốn tiểu thuyết của Kadono, người viết câu truyện trên. Mặc khác tóc của Kiki sẽ dài hơn trong truyện. Tuy nhiên Hayao đã thuyết phục được cô sau khi mời cô đến thăm Studio của Ghibli vào thời bấy giờ.Sau cùng đối với mình, bộ phim này đứng ở vị trí thứ 2 chỉ sau Laputa. Các bạn ko nên bỏ lỡ và hãy cùng với mình xem nó tại đây:http://megavideo.com/?v=LQAY86MFPosted Image

#2 leviathan

leviathan

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 19 Bài Viết:

Gửi vào 01 August 2011 - 10:08 AM

:)) Em nhìn thấy bạn mèo mun là đã tít cả mắt lên rồi :matinhyeu: Mà sao bác không up lên chỗ nào khác dễ xem 1 tí, bọn megavideo chỉ cho xem 72p thôi hay sao ý. Thôi cứ xem đã rồi khi nào nó bắt nghỉ tính tiền thì lại tìm link khác :DEdit:đóng góp cho mọi ng link mới nhé, ko bị giới hạn nửa chừng như megavideo n_nphim hay quá bác ad ơi :hihi: Kiki's delivery service

Bài viết này được chỉnh sửa bởi leviathan: 01 August 2011 - 12:23 PM

#3 Ká_sấu_Emma

Ká_sấu_Emma

Hiểu biết tàm tạm âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 166 Bài Viết:

Gửi vào 03 August 2011 - 11:13 PM

hihi ông trẻ này siêu nhắng cơ,đi vs ổng toàn đi coi hoạt hình với máy phim nhảm nhí thôi.eh phim kiếm vũ e coi rồi nè copy,nói j chứ phim ba tào hongkong đánh đấm em rành lắm :hihi:

#4 Ká_sấu_Emma

Ká_sấu_Emma

Hiểu biết tàm tạm âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 166 Bài Viết:

Gửi vào 04 August 2011 - 11:29 PM

bố mấy trẻ con hồi nào?định đốt nhà em à :D đó h phim đánh đấm em chỉ thấy phim "hero" là đánh đẹp nhất,rồi hoàng nguyên giáp,diệp vấn vs đich nhân kiệt.(nhưng nói thật em thih dạng phim hk hiện đại hơn, nhớ hồi đó coi người trong giang hồ ngầu kinh khủng :hihi: )

#5 hoangtri

hoangtri

My Secret Garden

• Access All Area
  • 2,137 Bài Viết:

Gửi vào 11 September 2011 - 09:19 PM

Posted ImageHôm nay mình tình cờ lại xem trailer mới nhất của bộ phim From up on Poppy Hill (Kokuriko Zaka Kara) mà Ghibli Studio đã ra mắt vào tháng 7 vừa rồi. Tuy nhiên nó chưa có bản tiếng Anh. Các bản tiếng Anh của Ghibli trước giờ đều phải thông qua hãng Disney. Vì Hayao đã lớn tuổi rồi, nên phim lần này do con trai của ông, Goro Miyazaki, làm đạo diễn. Đây cũng là bộ phim thứ 2 của Goro, kể từ bộ phim đầu tiên "Tale from the Earthsea" cực kì dở làm mình rất thất vọng.Tuy nhiên đến với From up on Poppy Hill bạn sẽ thấy yêu thích cảnh vẽ của Nhật Bản vào năm 1962 trong phim. Hoặc có lẽ cảnh vật do chính Hayao vẽ nên. Một thành phố ven biển quá đẹp với cuộc sống thường nhật của nó. Khi xem trailer bạn cũng sẽ ngạc nhiên bởi chất nhạc trong phim. Tuy rằng lần này Joe Hisaishi sẽ ko sáng tác, nhưng giọng vocal nữ chính của Aoi Teshima mang đến 1 chất liệu hoàn toàn khác.Posted ImageTrong thời gian chờ đợi mời bạn nào có thời gian rãnh rỗi xem phim Princess Mononoke. Đây là bộ phim với bản nhạc nền "Legends of Ashitaka" cực kì được yêu thích của Joe Hisaishi. Bản nhạc được viết riêng cho nhân vật Ashitaka, một chàng trai đầy nghị lực và dũng cảm mong muốn mang lại sự cân bằng trong một thế giới mà ai cũng muốn dành lấy cho riêng họ: những người phụ nữ ghét đàn ông, con người tàn phá thiên nhiên vì lo sợ nó, những con sói ghét con người, những con Heo biến thành quái thú, thần rừng ko thể duy trì mọi thứ. Trí tưởng tượng của Hayao vốn mang lại cội nguồn cuốn hút trong tất cả phim, đã phát huy rất nhiều trong phim này.Link xem online:http://www.megavideo.com/?v=DJGW7R7I

#6 Vĩnh_zip

Vĩnh_zip

Ko thể thiếu âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 617 Bài Viết:

Gửi vào 23 September 2011 - 12:43 PM

Hum trước lục lại đống phim ảnh trong cái desktop để nhện chăng tơ tùm lum từ hồi có cái laptop rẻ tiền em xem lại "Mộ đom đóm"Lại khóc tùm lum như vài lần trước.chẹp.Mình là người yếu lòng mừ.hehePosted ImagePosted ImageThích cái Hình ảnh ánh sáng đom đóm trong phim :lung linh,huyền ảo,lãng mạn thôi rồi

#7 Vĩnh_zip

Vĩnh_zip

Ko thể thiếu âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 617 Bài Viết:

Gửi vào 29 September 2011 - 08:35 PM

Chả liên quan gì với chủ đề bên trên và tui cũng chửa có cái ý định vĩ mô đấy :))

#8 conan291

conan291

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 4 Bài Viết:

Gửi vào 11 November 2011 - 11:14 AM

I LIKE IT!!hehe...

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn