Jump to content

- - - - -

Tình bạn và âm nhạc !

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 16 November 2011 - 09:49 PM

Bài viết này tôi dành cho những người bạn của tôi, những người bạn đã, đang và sẽ làm bạn của tôi :D Ngày hôm nay, đi ngoài đường, những hàng hoa đầy ắp hoa tươi, trông chúng thật đẹp, sực nhớ ra là sắp 20-11. Nhớ ra rằng có lẽ 2 năm rồi mình không làm gì vào ngày này, năm nay có lẽ cũng chẳng ngoại lệ. Nhớ bạn bè, nhớ thầy cô, nhớ một thời cắp sách tới trường, muốn viết một cái gì đó như để tạ lỗi, như để lòng mình được thanh thản. Hoài niệm về một khoảng thời gian vô lo, vô nghĩ một thời mà ai trong đời cũng đã trải qua. Tôi nhớ hồi tôi còn là học sinh cấp 2 hay cấp 3, thế hệ học sinh lúc đó cũng đã thích ăn mặc theo các diễn viên Hàn Quốc rồi. Nhưng lúc đó ăn mặc nửa nọ nửa kia trông buồn cười lắm. Trời mùa thu hay mặc cái áo đông xuân bên trong, bên ngoài là áo sơ mi không đóng cúc, và lúc đó là mốt đi xe đạp càng ngang, hay còn gọi là xe cào cào. Hội con gái cũng không kém cạnh, cũng rất thích đi loại xe này. Mặc dù bắt chước nhưng hồi đó ít người dám nhuộm tóc, mãi lên cấp 3 mới thi nhau nhuộm. Thêm vào đó là mấy bạn gái lúc đó cấp 2 là đã biết trang điểm rồi, hay trang điểm kiểu môi tím lịm như chị "Hiếu-kiêng" trong "Mối tình đầu". Lúc bấy giờ tôi cũng yêu điên đảo bộ phim "Mối tình đầu", rồi tới "Ước mơ vươn tới một ngôi sao", sau này thì xem thêm "Tình bạn". Phim này có chàng ca sỹ Ahn Jae Wook (An-zê-húc) hát Forever - một ca khúc rất nổi tiếng mà người Việt ta hầu như ai cũng biết, ca khúc trong phim "Ước mơ vươn tới một ngôi sao". Tuy nhiên, bài mình muốn giới thiệu với mọi người là bài hát khác, một bài hát cũng rất nổi tiếng. Mình còn nhớ là khi mình học đại học thì bài này vẫn được rất nhiều người nghe, chỉ cho tới bây giờ nó mới bắt đầu rơi dần vào quên lãng. Ca khúc "Friend" do Ahn Jae Wook trình bày. Đây là bài đầu tiên mình giới thiệu tới mọi người, và dành tặng nó cho những người đã trải qua thời kỳ học sinh như mình. Tặng người bạn (người chị) Phương Phương (phonglantrang - một người chị trong TCAN) người rất thích nhạc trong phim "Tình bạn" - Star in my heart OST !

Download mp3 file ! Tiếp nhé, tiếp tục quay lại thời học trò, trở lại hồi cấp 1 nào !Cấp 1 mình học ở 2 trường do nhà mình chuyển nhà. Tới tận bây giờ mình vẫn nhớ lần đầu tiên mình đi học, đó là lần duy nhất mẹ đưa mình tới trường, về sau tự mình đi. Đáng lẽ mình học trước 1 năm, do đẻ đầu năm mà nên mẹ xin cho đi học sớm nhưng ko được nhận, thế là đành đợi năm sau. Trong đầu mình vẫn luôn nhớ hình ảnh ngôi trường đó, kiến trúc thời Pháp, những dãy nhà 2 tầng, những chị cờ đỏ dạy mình những bài hát đầu tiên (mình là đứa thuộc ít nhất các bài hát trẻ con do nhà không có điều kiện để đi nhà trẻ). Nhớ cô giáo Hạnh với tà áo dài màu hồng nhạt, nhớ các bạn xung quanh với bài hát "Đội kèn tí hon" và điệu múa thể dục giữa giờ với bài này, trông như những chú gà con lon ton trong sân. Nhớ bạn Trung lớp phó và những cốc si-rô ngọt lịm của hai đứa mình. Nhớ bạn quản ca tội nghiệp hay bị gán ghép cùng tớ trên đường đi học về dù tới giờ tớ không thể nào nhớ được tên bạn. Nhớ bạn gái gần nhà tớ, nhà bán ngan vịt đã bị thằng em ruột tớ cho hẳn cái dép lê vào mặt rồi khóc um lên khi dám trêu tớ. Tất cả tớ nhớ hết. Bài hát sau xin gửi tới cô giáo Hạnh và những người bạn thân yêu mà tớ nhắc tới trong thời gian này !

Aqua với liên khúc mới nhất How Are U Doing & Back to the 80s

Download Aqua - Back to the 80sNhư câu hỏi của ca khúc How Are U Doing ? Đôi khi tôi nhìn lại khoảng thời gian đó, thời vô lo vô nghĩ và cũng tự hỏi mình về những người bạn đã lâu không gặp. Không biết các bạn đang làm gì nhỉ ? Không phải chỉ riêng mình tôi, mà mọi người đều như thế. Có những thứ có thể quên được, có những ký ức đẹp mà ta sẽ giữ mãi không bao giờ quên. Lúc đó chúng ta là những chàng trai và cô gái hạnh phúc nhất !Aqua - Happy Bóy & Girls

Download mp3 file !to be continue ...P.S: Bài viết này là series bài viết dành cho bạn bè, thầy cô nhân ngày nhà giáo Việt Nam. Hy vọng nó gợi lại cho mọi người những ký ức đẹp đẽ trong đời học sinh. Xin lỗi nếu bài viết cá nhân quá, vì mình viết bài này đơn giản chỉ là những cảm xúc vụt qua mà mình ghi lại. Hy vọng những ký ức đẹp mà mình trải qua khiến mọi người nhớ lại nhiều kỷ niệm đẹp về thời học trò. Sẽ rất vui nếu mọi người cùng mình chia sẽ những ký ức đó tại đây ! Xin cảm ơn ! Hy vọng các bạn sẽ thích những ca khúc mình đính kèm theo bài viết.

#2 Wild

Wild

Bé bé lên 3

• Thành viên mới
  • 20 Bài Viết:

Gửi vào 20 November 2011 - 05:46 PM

thanh_love_beatles có đôi chút giống wild, sinh đầu năm, đi học sớm nên bị người ta đuổi về. Còn nhớ cái cảm giác một đứa bé không hiểu gì, cứ cầm tờ giấy khai sinh chạy loăng quăng trong trường, vừa chạy vừa khóc. Sau đó thì được sửa lại giấy khai sinh thành sinh trước một năm, lại đi học tiếp. Nhớ nhất cảm giác mặc váy xong bị đám bạn cứ cố tình thốc váy mình lên, chịu không nổi, lại khóc.Cảm giác thích một bạn hồi đó cũng còn in rõ. Không biết giờ cậu đó ở đâu làm gì. Cậu ấy hiền, khuôn mặt tròn, tóm lại cái sự "hiền" của cậu đã lôi cuốn mình hồi đó.Sau này lên cấp 2 cũng bị chuyển trường. Kỷ niệm thì nhiều lắm... Càng nghĩ về thời gian lúc trước, càng thấy thân thương hơn bao giờ hết... Đã hơn 15 năm rồi, hình ảnh không hiện rõ mồn một, nhưng chắc chắn sẽ không phai...Cảm ơn nhiều vì bài viết

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn