Jump to content

...

• Please log in to reply
363 replies to this topic

#361 Nino Valentino

Nino Valentino

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 268 Bài Viết:

Gửi vào 28 September 2008 - 06:54 PM

Mùa lại thu rồi, em thấy khôngTrời xanh như lọc nắng giữa dòngNhững bà rượu nếp rong hôm trướcNay đổi cốm vòng rao ngõ trongMùa lại thu rồi, em nhớ không?Hương sữa nồng lên trong từng nếp áoCom hẻm vắng tiếng cười huyên náoBầy trẻ con theo sách học đến trườngMùa lại thu rồi, em có ngheTrăng thở giữa đôi bờ nước lặngCá quẫy vàng hồn nhiên trên mặt sóngLá trở mình nghe phố vắng lao xaoNắng cứ bạc dần trên tóc mẹGió trở mùa thoảng như lời nói khẽMùa lại thu rồi…Hằn trán mẹ:Thời gian.

#362 wood10

wood10
  • Thành viên mới
  • 0 Bài Viết:

Gửi vào 23 April 2009 - 04:26 PM

View Postheart_of_doll, on Feb 16 2004, 08:30 PM, said:

NỖI ĐAU NGỌT NGÀO _lê Kim Ngân_chẳng còn gì để nói phải không anh?Tháng năm trôi theo dòng đời bất tậnBao nhớ thương giận hờnCuộc tình đầu đã trôi theo tháng ngàyCòn gì cho em ?Giá ngày xưa anh đừng đến bên emEm đừng vội vàng bồng bột đến bên anh Giá ngày xưa chúng mình đừng gặp nhau Và em đừng gieo chồi biếc vào timGiá ngày xưa tất cả chỉ lặng imCho bằng lăng trên đường em tím mãiAnh quay lưng không hề bối rốiCòn em cứ đòi anh như con nít đòi trăngDẫu xa rồi một sắc bằng lăngChẳng còn gì để nói phải không anh ...?

#363 Nino Valentino

Nino Valentino

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 268 Bài Viết:

Gửi vào 11 December 2010 - 10:45 AM

Giật mình - ngỡ tưởng yêu thươngVới tay chỉ thấy cuối đường là đêmGiật mình bất giác gọi tênYêu thương là 1 thói quen nhạt nhòaNhớ thật - hay chỉ thóang quaTìm nhau cũng chỉ vì là : không aiGiật mình - trong thóang mệt nhòaiBỗng cần đến thế 1 ai bên mình...Cho dù rằng chỉ lặng yênNhận ra khi ấy biết quên đau nhiều Biết rằng chẳng thể là yêu[Xám]

#364 elviscahn

elviscahn
  • Thành viên mới
  • 0 Bài Viết:

Gửi vào 14 October 2012 - 09:48 PM

View Postsorcière, on 11 April 2004 - 10:28 PM, said:

Nếu ... Nếu như anh được ở gần em Anh sẽ bảo em:" Thôi đừng nên khóc nhé! Nước mắt làm lòng ta thêm suy nghĩ Chứ có làm vơi được nối đau đâu!" Nếu như anh được ở gần em Anh sẽ bảo em:" Cười lên đi, nhóc! Trong lúc buồn nên như thế đó. Cuộc sống làm sao thiếu vắng nụ cười!" Nếu như anh được ở gần em thì mãi mãi... có trăm nghìn chữ " sẽ" Nhưng em ơi, điều đó đâu có thực nên cũng chỉ là chữ " nếu" mà thôi.
Ai post bài này của tớ ở Diễn đàn trẻ ngày xưa thế nhỉ? :)

1 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn

Google