Jump to content

- - - - -

waiting for the rain

• Please log in to reply
17 replies to this topic

#1 hangtd

hangtd

My Secret Garden

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,001 Bài Viết:

Gửi vào 15 March 2004 - 02:18 AM

Nói đến Roxette người ta thường nhớ đến It must have been love, Spending my time, I wish I could fly, Listen to your heart, v.v.. Còn tớ, tớ muốn nói đến một bài này: Waiting for the Rain. Thật tình thì tớ ít nghe Roxette và cũng chỉ biết đến máy bài nổi tiếng kia thôi, và trong một lần mua album Have a nice day vì có bài I wish I could fly, và vì mua được với giá rẻ bất ngờ (xấu hổ quá) thì tớ lại nghe được bài này. CHất nhạc vẫn mạnh mẽ như mọi khi. Ban đầu chỉ có tiếng keyboard và tiếng hát"I'm waiting for the rainI'm waiting for youI'm waiting for the rainTo clean my soulI'm waiting for the rainNothing's gonna be betterWithout youThe day you left meThe day you cameI'll never forget youFeel you in my painThe time stood stillThe time was flyingI wonder whyI'm not dyingThế rồi bất ngờ thêm nhịp đệm trống chậm nhưng cực nặng. Tớ ko muốn so sánh với trống trong Rock vì rõ ràng ko phải thế. Nhưng nghẹ vô cùng nặng nề nhưng dứt khoát. Nó làm tớ liên tưởng đến hình ảnh một người phải mang trên vai một gánh nặng, ko thể vứt bỏ và kiên quyết phải vượt qua. Vừa đau đớn, vừa mạnh mẽ.Mấy hôm nay, HN mưa, nửa rả rích như mưa xuân nhưng có lúc lại ào ào như mua hè, hôm nay tự nhiên lại nhớ đến bài này, và nhớ đến mùa hè năm ngoái, nóng kinh hoàng, chỉ có đến lúc 1, 2h đêm mới dịu lại, xong xuôi mọi việc trong ngày, ngồi bên cái đài yêu quí, mở toang cửa sổ cho ánh trăng không khí ban đêm tràn vào phòng, thêm một ly nước táo và nghe mê mài bải này. Ngay sau "waiting for the rain" cũng là một bài rất hay nữa là "anyone", cũng vẫn chất giọng đau khổ, mà có một đoạn hihi,...ANYONE WHO FELT LIKE I DOANYONE WHO WASN'T READY TO FALLANYONE WHO LOVED LIKE I DOKNOWS IT NEVER REALLY HAPPENS AT ALLIT'S OVER WHEN IT'S OVERWHAT CAN I DO ABOUT ITNOW THAT IT'S OVERXung quanh mọi người đã đi ngủ hết, tĩnh mịch, chỉ còn một mình mình...cũng không rõ lòng mình, buồn hày vui... nhưng bi giờ thì biết rồi... không vui...

#2 Isabella

Isabella

Hiểu biết tàm tạm âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 157 Bài Viết:

Gửi vào 15 March 2004 - 12:01 PM

Tớ lại tưởng nghe Rymth of the rain chứ :confused: vì tên bài hát . Roxette thì có bài I wish i could fly thì lúc nào cũng có trong catxet nên cũng hay nghe ,nhưng dạo này ít nghe rock qúa nên ko còn quan tâm đến Nhưng tớ thấy lyrics bài này cũng có gì gần với tâm trạng của I wish i could fly

#3 sorcière

sorcière

Ko thể thiếu âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 582 Bài Viết:

Gửi vào 15 March 2004 - 01:46 PM

Còn Wizard lại tưởng đây là bài crying in the rain vì trong bài này cô gái chờ cơn mưa đến ...

#4 puree

puree

khèèè.... bỏng mịa lưỡi roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,105 Bài Viết:

Gửi vào 15 March 2004 - 02:30 PM

Heh eh... em tìm mãi ko thấy cái bài của chị đâu để down về nghe. Ko biết nó có thật ko nữa. VÌ trong Greats Hits của Roxette ko có bài này. Chỉ có mấy bài mà chị kể thôi. Mấy bài về mưa cũng hay đấy chứ.

#5 hangtd

hangtd

My Secret Garden

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,001 Bài Viết:

Gửi vào 17 March 2004 - 12:26 AM

Chúng nó vào reply bài này mà cứ nói đến bài nào nào ấy. Bực cả mình. hừ :angry:Trí có bài này up lên cho tớ với. Cho chúng nó nghe hixhix...

#6 puree

puree

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,105 Bài Viết:

Gửi vào 17 March 2004 - 03:59 AM

Hé... oai thía :confused:

#7 sorcière

sorcière

Ko thể thiếu âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 582 Bài Viết:

Gửi vào 17 March 2004 - 03:54 PM

Hic, tại chúng nó ở đây chưa đc nghe bài này mà chị.

#8 war3amateur

war3amateur

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 301 Bài Viết:

Gửi vào 18 March 2004 - 12:47 AM

Công nhận là bài hát này hay, đặc biệt là mình thích giai điều của nó, thỉnh thoảng tự nhiên buột miệng hát:I'm waiting for the rainI'm waiting for youI'm waiting for the rainTo clean my soulĐến đây thì thôi không hát nữa ... vì không thuộc lời :DChỉ tội là bây giờ không up lên được cho bọn trẻ nghe cùng thôi :P

#9 puree

puree

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,105 Bài Viết:

Gửi vào 18 March 2004 - 03:54 AM

He... bọn trẻ là bọn nào thế? :lol:.... thế bọn già nghe rồi àh..... :P Chắc là phải hay đúng ko?.... :lol:

#10 kingofheal

kingofheal

Ngày nào cũng nghe nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 435 Bài Viết:

Gửi vào 18 March 2004 - 04:15 AM

Puree đừng nghe bài nì nhábài nì của hội người cao tuổi muhmà puree sợ già muh...ko nghe được đâu... :confused:

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn