Jump to content

* * * * * 1 Bình chọn

Nhạc phim họat hình nào bạn thích mà chưa có

• Please log in to reply
43 replies to this topic

#1 hoangtri

hoangtri

My Secret Garden

• Access All Area
  • 2,137 Bài Viết:

Gửi vào 28 February 2005 - 05:19 AM

Trong bài giới thiệu về nhạc nhạc phim hoạt hình kỳ này tapchiamnhac cũng cung cấp khá nhiều MP3 tương ứng với tên bài được nhắc đến trong bài viết của bạn Ginger Cat. Khi mình đọc bài viết ấy, mình mới sực nhớ là mình đã 23 tuổi rồi, nhanh ghê, cái thời xem phim họat hình Walt Disney hầu như đã qua đi lúc nào mình cũng ko còn biết nữa. Lúc trước sau khi xem The Chipmunk Adventure - mấy cậu nhóc và cô nhóc đi vòng quanh thế giới, bị 2 vợ chồng lợi dụng buôn bán kim cương, nhạc trong phim đó hay tuyệt. Hôm nào lại phải up lên cho các bạn. Nhưng sợ rằng lâu rồi ko biết có ai còn để ý thích nữa hay ko...Chủ đề kỳ này, mình còn được nghe lại khúc dạo trong phim Pinochio, giai điệu giọng ca mà lão thợ mộc xuyên suốt phim, đã ghi sâu, bây giờ nghe lại thấy thật buồn cười và 1 chút trẻ con quay về nhỉ. Vì hồi trước nguyên tủ băng Video của mình toàn là phim hoạt hình Walt Disney, nhưng bây giờ lần cuối cùng lấy ra xem cách đây lâu lắm rồi, thì ko xem được nữa vì băng đã bị mốc. Muốn xem phim "Thanh gương trong đá" phù thủy Merlin - trong phim này nhạc nhiều bài nghe hay lắm. Tiếc tiếc.Trong bài này mình cho các bạn nghe nhạc phim hoạt hình Conan Detective mà mình mới lôi được trong thời gian gần đây trên Net về. Giai điệu của nó thì đối với Trí rất là quen thuộc rồi, hầu như tập phim nào của Conan Trí đều xem cả. Bản tính vốn mê đọc Sherlock Holmes từ nhỏ. Hồi nhỏ nguyên chồng sách truyện Sherlock Holmes bị nhai đi nhai lại đến cũ mới thôi. Thật là... mà Conan Detective ăn cắp nhiều ý tưởng của Conan Doyle quá đi chứ.Phim hoạt hình gần đây nhất xem là THE INCREDIBLESChỉ ôm bụng mà cườiPosted Image

#2 sorcière

sorcière

Ko thể thiếu âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 582 Bài Viết:

Gửi vào 02 March 2005 - 08:27 PM

Anh Tri ơi, cái link này đâu co hoạt động. The page cannot be found.

#3 Nguyen Duy Hien

Nguyen Duy Hien

Vui buồn cùng âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 202 Bài Viết:

Gửi vào 03 March 2005 - 06:01 PM

còn phim pocahontas do anh, cả phần 1 và 2 đó. fần 1 là colour of the wind, fan 2 là where do we go from here đó. =))

#4 november_rain

november_rain

Nghiện rồi !

• Thành viên thứ thiệt
  • 381 Bài Viết:

Gửi vào 06 March 2005 - 02:17 PM

bài hát này háy quá nhỉ . em chưa được xem phim hoạt hình này anh ạ buôn thật đó

#5 Nguyen Duy Hien

Nguyen Duy Hien

Vui buồn cùng âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 202 Bài Viết:

Gửi vào 06 March 2005 - 07:04 PM

chít. tìm coi đi ko là uổng lám đó =))

#6 babycat2003

babycat2003

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 119 Bài Viết:

Gửi vào 15 March 2005 - 02:47 PM

Chị có fim này à?Cho em mượn đi chị???

#7 mituot

mituot

Ko thể thiếu âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 530 Bài Viết:

Gửi vào 10 August 2005 - 10:23 AM

em muốn - Tom and Jerry Kids- Teen Titanskiếm hộ em với :51:

#8 Nhai_con1989

Nhai_con1989

My Secret Garden

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,163 Bài Viết:

Gửi vào 10 August 2005 - 09:50 PM

:)Hì hìAnh có biết Scoobydoo không?Hi hi ..em thích con chó đó lắm ấy ..bài đó hay lắm anh Trí có không?

#9 mituot

mituot

Ko thể thiếu âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 530 Bài Viết:

Gửi vào 17 August 2005 - 01:07 PM

hai ca khúc trong Scoo đều do Simple Plan thể hiện.. Don't wanna think about you và Scooby doo.. Mít tui chỉ có lời mà không có bài hát đó.. phí :55:

#10 Nhai_con1989

Nhai_con1989

My Secret Garden

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,163 Bài Viết:

Gửi vào 17 August 2005 - 06:07 PM

He^ he^nha'i co' ba`i đo' ma` ...ti`m ba`i đo' tre^n g00gle ma` :music:

1 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 1 khách, 0 thành viên ẩn