Jump to content

- - - - -

Good Bye

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 contim_anhloayhoay

contim_anhloayhoay

Bé bé lên 3

• Thành viên mới
  • 30 Bài Viết:

Gửi vào 20 November 2005 - 01:55 PM

:vertag: i can see the pain living in your eyes(Anh có thể hiểu đc cuộc sống đau buồn qua đôi mắt em )and i know how hard you try(và anh biết em đã cố gắng rất nhiều)you deserve to have so much more (em xứng đáng có đc một cuộc sống tốt đẹp hơn thế)i can feel your heart and i sympathize(Anh có thể cảm nhận đc trái tim em và thông cảm)and i'll never criticise ( Anh cũng sẽ ko bao giờ oan trách)all you've ever meant to my life (Em đã từng là tất cả những gì quan trọng nhất của đời anh)i dont want to let you down (Anh ko muốn làm em thất vọng)i dont want to lead you on ( Anh ko muốn lừa dối em)i dont want to hold you back from where you might belong (Anh ko muốn dữ em lại,khi mà có lẽ em đã thuộc về nơi nào đó)you would never ask me why ( Em chưa hề hỏi anh tại sao)my heart is so disguised (Lại che dấu trái tim minh như vậy)i just cant live a lie anymore (Anh ko thể sóng trong lừa dối đc nữa)i would rather hurt myself than to ever make you cry (Anh muốn mình đau hơn là từng làm em khóc)there's nothing left to say but good bye ( Chẳng còn gì để nói ,thôi đành chia tay)you deserve the chance at the kind of love (Em xứng đáng với một tinh yêu đẹp nhất.)im not sure,im worthy of losing you is painful to me (Anh ko chắc anh xứng đáng để mất em là đau khổ với anh)i dont want to let you down (Anh ko muốn làm em thất vọng)i dont want to lead you on (ANh ko muốn lừa dối em)i dont want to hold you back from where you might belong (Anh ko muốn dữ em lại ,khì mà có lẽ em đã thuộc về nơi nào đó)you would never ask me why (Em sẽ ko bao giờ hỏi anh tại sao, lại phải che dấu trái tim mình như vậy)my heart is so disguised i would rather hurt myself than to ever make you cry (Anh muốn mình đau hơn là luôn làm em khóc)there's nothing left to try (Chăng con gì để cố"gắng")though it's gonna hurt us both (Cho dù điều đó sẽ làm cả hai đều đau)there's no other way than to say good bye (Chẳng còn cách nao khác ngoại trừ lời chia tay) :lovely: :whistling:

#2 contim_anhloayhoay

contim_anhloayhoay

Bé bé lên 3

• Thành viên mới
  • 30 Bài Viết:

Gửi vào 20 November 2005 - 02:14 PM

Mình mới tham gia,bài good bye nay hay wá,có thể mình sai và xin các bạn cho mình thêm ý kiếnỞ đọan điệp khúc trên (i dont want to ................there's nothing left to say good bye)theo mình ,người con trai đó muốn nói một cách thẳng thắn với cô gái nhưng vẫn còn yêu lắm.Nên mình dịch câu đó là(thôi đành)Điệp khúc cuối rõ ràng là mạnh mẽ hơn nhiều.Mình ko hiểu câu :17: (im not sure im worthy of losing you is painful to me)nếu là 1 câu liền thì sai ngư pháp.Nếu (im not sure im worthy of.losing you is painful to me)là 2 câu thì ý lại khác.(anh ko chắc,anh xứng đáng có đc tình yêu như thế.Bởi mất em là đau khổ với anh). :lovely:

#3 war3amateur

war3amateur

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 301 Bài Viết:

Gửi vào 24 November 2005 - 09:20 PM

1. "I can see the pain living in your eyes" = "I can see the pain which is living in your eyes" # "I can see the living pain in your eyes".2. You deserve the chance at the kind of love that im not sure im worthy of. Losing you is painful to me.3. Bài này được dịch lâu rồi, khi các bạn post bài nên tìm hiểu xem nó đã được nói đến ở topic nào chưa, nếu có rồi thì đưa vào cùng một chỗ cho đễ theo dõi. Dù sao cũng rất hoan nghênh bạn tham gia vào box này. Chúc bạn có những bài dịch thật hay!

#4 co nhoc buon

co nhoc buon

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 113 Bài Viết:

Gửi vào 03 December 2005 - 04:14 PM

Nhưng ko phải lúc nào cũng có thể để ý đuợc viết bài rùi cũng muốn post chứ .....

#5 hangtd

hangtd

My Secret Garden

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,001 Bài Viết:

Gửi vào 03 December 2005 - 11:09 PM

W3 chỉ muốn nhắc là các bạn đưa bài vào đúng topic chứ có phải là dịch rồi thì thôi ko dich nữa đâu.DỊch là cả 1 nghệ thuật và người dịch cũng là 1 nghệ sỹ :music:

#6 contim_anhloayhoay

contim_anhloayhoay

Bé bé lên 3

• Thành viên mới
  • 30 Bài Viết:

Gửi vào 22 January 2006 - 04:12 PM

ok sorry about that.thanks all

#7 kuljupy

kuljupy

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 1 Bài Viết: