Jump to content

- - - - -

Tặng các bạn và các anh chị 1 bài

• Please log in to reply
25 replies to this topic

#1 Forest Gump

Forest Gump

Vui buồn cùng âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 210 Bài Viết:

Gửi vào 22 March 2006 - 01:01 AM

mình nghe nhạc bất hủ lâu lắm rồi không còn nhớ là bao lâu nữa. Hồi đó học cấp 1 ở cạnh nhà 2 chị kia (lớn tuổi rồi) hay mở những bài bất hủ. Tất nhiên là mình nghe ké rồi (mặc dù chẳng hiểu gì hết) nhưng nghe nhiều bị ngấm vào máu. Thế là những năm học cấp 2 tòan đi mua băng casette về nhờ mấy chị thâu cho. Bây giờ gặp lai mấy chị còn hỏi mấy cuốn băng đó có còn nghe được không :-) hồi nãy đi chơi chung với các bạn và anh chị trong tapchiamnhac vui lắm. Sau đó làm mình nhớ tới hồi nhỏ nhiều wa' nên bây giờ mình post bài này.

#2 darkbaron

darkbaron

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 134 Bài Viết:

Gửi vào 27 March 2006 - 01:14 PM

Thoi xua, hoi minh con hoc cap 2, cung thich nghe nhac nuoc ngoai lam. Cho nha minh con khong co ban bang nhac nua co, the la phai nho nguoi xuong Ha Noi de mua. Hic! Thoi do co 2 bang nhac tieng anh thoi ma quy lam!

#3 Forest Gump

Forest Gump

Vui buồn cùng âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 210 Bài Viết:

Gửi vào 27 March 2006 - 02:12 PM

darkbaron, on Mar 27 2006, 01:14 PM, said:

Thoi xua, hoi minh con hoc cap 2, cung thich nghe nhac nuoc ngoai lam. Cho nha minh con khong co ban bang nhac nua co, the la phai nho nguoi xuong Ha Noi de mua. Hic! Thoi do co 2 bang nhac tieng anh thoi ma quy lam!
ừ bạn Nam Tước Bóng Đêm (Dark Baron) giống mình ghê ^^, bạn có nghĩ là " chẳng ai quí trọng cái gì có quá nhiều không"- một câu nói trong 1 tác phẩm mình từng đọc (Thorn birds). Hồi đó mình quí từng băng casette một, rồi chương trình những ca khúc bất hủ của anh Trí Quyền, chương trình MTV của chị Ngọc Thủy.v.v... bây giờ không còn nhiều thời gian để giành cho các chương trình trên đài radio như hồi xưa nữa. Nhưng dù có thay đổi đến đâu đi nữa thì thật là tuyệt khi là chính bản thân của mình. " ta điên theo cách của ta" .

#4 darkbaron

darkbaron

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 134 Bài Viết:

Gửi vào 31 March 2006 - 02:02 PM

Forest Gump! That tinh co, co ve chung ta co cai nhin giong nhau nhi!Hi hi, kieu nay nen ket ban chu nhi? Y kien ban the nao?

#5 Forest Gump

Forest Gump

Vui buồn cùng âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 210 Bài Viết:

Gửi vào 31 March 2006 - 03:01 PM

darkbaron, on Mar 31 2006, 02:02 PM, said:

Forest Gump! That tinh co, co ve chung ta co cai nhin giong nhau nhi!Hi hi, kieu nay nen ket ban chu nhi? Y kien ban the nao?
hihi đồng ý liền FG vừa mới đọc bài rely của DarkBaron bên topic 1 bái nhạc buồn càng thấy suy nghĩ và cảm nhận của bọn mình khá giống nhau. FG sing năm 1983 ngày 30-5. SỞ thích là nghe nhạc, đọc sách, chơi cầu lông , bơi, ăn và đặc biệt rất thích ăn các món tráng miệng(nhất là trái cây). Thêm một người bạn là điều tốt lắm nhất là người bạn có nhiều điểm giống nhau. FG luôn mong tin tức của DB(DarkBaron) chúc bạn luôn vui vẻ. Take care.

#6 Nhai_con1989

Nhai_con1989

My Secret Garden

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,163 Bài Viết:

Gửi vào 31 March 2006 - 05:39 PM

Lúc đầu em nhầm anh FG là con gái :lovely: :wub: :wub: :wub: :18: :18: :18: :18: :kiss_: :kiss_: kít đền nhé ~~~~~

#7 darkbaron

darkbaron

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 134 Bài Viết:

Gửi vào 03 April 2006 - 04:32 PM

Forest Gump, on Mar 31 2006, 03:01 PM, said:

darkbaron, on Mar 31 2006, 02:02 PM, said:

hihi đồng ý liền FG vừa mới đọc bài rely của DarkBaron bên topic 1 bái nhạc buồn càng thấy suy nghĩ và cảm nhận của bọn mình khá giống nhau. FG sing năm 1983 ngày 30-5. SỞ thích là nghe nhạc, đọc sách, chơi cầu lông , bơi, ăn và đặc biệt rất thích ăn các món tráng miệng(nhất là trái cây). Thêm một người bạn là điều tốt lắm nhất là người bạn có nhiều điểm giống nhau. FG luôn mong tin tức của DB(DarkBaron) chúc bạn luôn vui vẻ. Take care.
Ha ha! Chúng ta lại có điểm trùng hợp nữa rồi. DB cũng sinh năm 1983, tháng 11, ngày 30. Sở thích cũng nghe nhạc (vui nghe, buồn nghe, không vui, không buồn cũng nghe), ăn (càng ngon càng thích :18:) , chơi cầu lông, đọc sách cũng thích. Thế FG đánh cầu lông ở đâu vậy? DB hay đánh cầu lông buổi chiều (>4h20) ở trên đường Giải Phóng. Hôm nào hẹn nhau đánh cầu nhé!

#8 Forest Gump

Forest Gump

Vui buồn cùng âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 210 Bài Viết:

Gửi vào 04 April 2006 - 12:36 AM

ối, FG ở Sài Gòn bạn ạ, FG hồi trước thì hay đánh cầu lông trong công viên Lê Thị Riêng gần nhà 5h-7h sáng nhưng từ khi đi làm thì không còn thời gian nữa, bây giờ chỉ thường đi bơi vào cn thôi. Tiếc ghê. Chắc bọn mình chỉ có thể trao đổi tin tức và âm nhạc thôi DB nhỉ, sau này có dịp ra HN nhất định sẽ đến gặp DB rồi đi đâu đó chơi chịu không? Nhớ mang theo bạn gái (nếu có) hihi. Nhái ơi FG nói chuyện hiền quá nên Nhái nghĩ FG là nữ àh? :17: cái này hơi bị khó chịu đó... thôi đừng nghĩ nhiều FG không có thói quen giận người khác (bình thường ai làm gì xấu với FG thì chỉ khó chịu với người đó 1h là cùng).

#9 subu

subu

Music is my life

• Thành viên thứ thiệt
  • 851 Bài Viết:

Gửi vào 04 April 2006 - 09:19 AM

darkbaron, on Apr 3 2006, 04:32 PM, said:

Ha ha! Chúng ta lại có điểm trùng hợp nữa rồi. DB cũng sinh năm 1983, tháng 11, ngày 30. Sở thích cũng nghe nhạc (vui nghe, buồn nghe, không vui, không buồn cũng nghe), ăn (càng ngon càng thích  :18:) , chơi cầu lông, đọc sách cũng thích. Thế FG đánh cầu lông ở đâu vậy? DB hay đánh cầu lông buổi chiều (>4h20) ở trên đường Giải Phóng. Hôm nào hẹn nhau đánh cầu nhé!
em ở Phạm Ngọc Thạch hay em ra đó đánh ....nhau với anh nhỉ :wub: đầu tiên em cũng tưởng FG ở HN tại nói đến đường Kim Mã1 hôm lang thang em phát hiện ra rằng đường Kim Mã có 1 đoạn rất đẹp :lovely:

#10 darkbaron

darkbaron

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 134 Bài Viết:

Gửi vào 04 April 2006 - 10:30 AM

subu, on Apr 4 2006, 09:19 AM, said:

darkbaron, on Apr 3 2006, 04:32 PM, said:

Ha ha! Chúng ta lại có điểm trùng hợp nữa rồi. DB cũng sinh năm 1983, tháng 11, ngày 30. Sở thích cũng nghe nhạc (vui nghe, buồn nghe, không vui, không buồn cũng nghe), ăn (càng ngon càng thích  :18:) , chơi cầu lông, đọc sách cũng thích. Thế FG đánh cầu lông ở đâu vậy? DB hay đánh cầu lông buổi chiều (>4h20) ở trên đường Giải Phóng. Hôm nào hẹn nhau đánh cầu nhé!
em ở Phạm Ngọc Thạch hay em ra đó đánh ....nhau với anh nhỉ :wub: đầu tiên em cũng tưởng FG ở HN tại nói đến đường Kim Mã1 hôm lang thang em phát hiện ra rằng đường Kim Mã có 1 đoạn rất đẹp :lovely:
Oh, hóa ra FG ở SG, vậy mà mình tưởng ở HN. Hi, không sao, hữu duyên thiên lý năng tương ngộ. Khi nào FG ra HN cứ nhắn nhé, DB sẽ ra đón. Khi nào ra HN thi đi đánh cầu với DB nhé! DB có một hội đánh cầu lông vui lắm!Còn em SB, khi nào em muốn đánh... nhau thi cứ ra sân cầu ở cổng BK, hỏi anh Nam. Còn nếu muốn đánh cầu lông hay muốn có người chạy bộ cùng thì cũng OK!Nếu muốn hẹn trước thì cũng được. Số di động của wua la 0912318986!

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn