Jump to content

- - - - -

Hướng dẫn cách "xì trum" Nhạc Số

• Please log in to reply
28 replies to this topic

#21 nguyenduylong

nguyenduylong

Hiểu biết tàm tạm âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 159 Bài Viết:

Gửi vào 20 May 2007 - 10:42 AM

Các cách trên đều ko hay bằng cách của mìnhcác bạn có thể vào đây http://nhomainhe.mine.nuKhông cần phải đăng ký làm thành viênở đây bạn có thể lấy bất kỳ ca sĩ nào và có thể lấy một lúc hết tất cả các link của môt ca sĩ hay albumNẾU THẮC MẮC GÌ THÌ CỨ POST LÊN NHÉ

Bài viết này được chỉnh sửa bởi nguyenduylong: 20 May 2007 - 10:46 AM

#22 BCK

BCK

Vui buồn cùng âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 230 Bài Viết:

Gửi vào 20 May 2007 - 11:44 AM

View Postnguyenduylong, on May 20 2007, 10:42 AM, said:

Các cách trên đều ko hay bằng cách của mìnhcác bạn có thể vào đây http://nhomainhe.mine.nuKhông cần phải đăng ký làm thành viênở đây bạn có thể lấy bất kỳ ca sĩ nào và có thể lấy một lúc hết tất cả các link của môt ca sĩ hay albumNẾU THẮC MẮC GÌ THÌ CỨ POST LÊN NHÉ
Này chú em Long Cong Đuôi. Bên Box Tin tức âm nhạc thì ý kiến lành mạnh, khách quan là thế. Xểnh ra cái là lại quảng cáo Sites cá nhân ra để làm phép so sánh với TCAN rồi. Vấn đề này cũng chả hệ trọng bằng sao anh thấy cách bố cục trang web của chú ăn giống và có định hình sắp xếp, kiện toàn nhanh nhạy theo như các ý kiến từng đóng góp xây dựng trong này thía chớ. Dưng mà cái địa chỉ của chú em khó ghi nhớ lắm đó. Sao không lấy cái tên và cái đuôi nào như chấm cơm, chấm muối gì đó cho nó thông dụng hơn ? Liệu nó có tồn tại mang tính dài lâu không ? Hay bà con vô đó sinh hoạt rồi bỗng một ngày trời đẹp nó xịt ngỏm đột ngột kiểu tèo bất đắc kỳ tử ! Đã làm rưa rứa thế thì sao không nhiệt tâm vô đây mà sinh hoạt cùng cho xôm, cho tập trung hơn cả để cùng nhau kề vai sát cánh xây dựng 4rum ngày một lớn mạnh vững chắc chớ nhỉ !! Anh trân thành với chú em chứ chả có thành kiến vớ vỉn gì đâu. Chẳng qua là anh em biết thì nhắc nhau tránh mấy cái vụ hiềm khích không đáng có vừa rồi xảy ra lại khiến BQT để tâm giàn xếp. Anh đc cái quí trọng người tài trẻ và đề cao được chữ " tâm " vì đại nghĩa chung. Đầu tháng 6 tới này offline nhé !!!Có gì thì trao đổi riêng thêm với nhau qua tin nhắn cá nhân hoặc YM. Okiee ?!

#23 nguyenduylong

nguyenduylong

• Thành viên thứ thiệt
  • 159 Bài Viết:

Gửi vào 21 May 2007 - 08:23 AM

View Postbincukhoai, on May 20 2007, 11:44 AM, said:

View Postnguyenduylong, on May 20 2007, 10:42 AM, said:

Này chú em Long Cong Đuôi. Bên Box Tin tức âm nhạc thì ý kiến lành mạnh, khách quan là thế. Xểnh ra cái là lại quảng cáo Sites cá nhân ra để làm phép so sánh với TCAN rồi. Vấn đề này cũng chả hệ trọng bằng sao anh thấy cách bố cục trang web của chú ăn giống và có định hình sắp xếp, kiện toàn nhanh nhạy theo như các ý kiến từng đóng góp xây dựng trong này thía chớ. Dưng mà cái địa chỉ của chú em khó ghi nhớ lắm đó. Sao không lấy cái tên và cái đuôi nào như chấm cơm, chấm muối gì đó cho nó thông dụng hơn ? Liệu nó có tồn tại mang tính dài lâu không ? Hay bà con vô đó sinh hoạt rồi bỗng một ngày trời đẹp nó xịt ngỏm đột ngột kiểu tèo bất đắc kỳ tử ! Đã làm rưa rứa thế thì sao không nhiệt tâm vô đây mà sinh hoạt cùng cho xôm, cho tập trung hơn cả để cùng nhau kề vai sát cánh xây dựng 4rum ngày một lớn mạnh vững chắc chớ nhỉ !! Anh trân thành với chú em chứ chả có thành kiến vớ vỉn gì đâu. Chẳng qua là anh em biết thì nhắc nhau tránh mấy cái vụ hiềm khích không đáng có vừa rồi xảy ra lại khiến BQT để tâm giàn xếp. Anh đc cái quí trọng người tài trẻ và đề cao được chữ " tâm " vì đại nghĩa chung. Đầu tháng 6 tới này offline nhé !!!Có gì thì trao đổi riêng thêm với nhau qua tin nhắn cá nhân hoặc YM. Okiee ?!
Mình cũng nói thật đôi khi mình hơi quá thái .Có gì mong mọi người bỏ quá.Mình kết cái Forum lâu lắm rùi chớ,nhưng lâu nay mình chỉ nhìn chỉ ngắm nó thôi..Cũng định xin làm Mod mấy lần rùi đó chứ...hichicTrờ gió đổi thay ấy màViệc bạn nói quảng cáo hơi nhiều thì không hẳn vậy.để một lần cái chữ ký của mình xuất hiện là mình phải mất công post một bài rùi.chưa kể nó phải có chất để mọi người chú ý .nếu chỉ có lượng thì mọi người sẽ cảm thấy quen mất thôi....Thú thực ở ngoài đời mình là thằng cù lần ấy mà .gặp gái là chạy mất hồn ,cù lần lắm..không hiểu vào đây bổng nhiên hư người ra có lẽ do BinCuKhoai cũng nênCòn cái Web bên mình thì tớ làm cho vui .Dĩ nhiên là ko phải riêng tớ .ở bên tớ có 2 admin và nhiều mod khác.Tớ ko bao giờ lấy riêng làm của tớ.Có lẽ là đàn em đi sau nên tớ học hỏi kinh nghiệm rất nhiều trong việc xắp xếp web thôi chứ nọi dung còn kém lắm,Còn chuyện cái tiên miền chấm com chấm muối thì ...thì...Nói thiệt là những gì tớ đang dùng đều là Free cả đó .Vẫn biết có ngày nó sẽ đứt nhưng không quá 2 ngày tớ lại cho chạy vù vù ấy mà.Đang quyết đinh mua tên miền mới khi đó mời bạn thăm quanĐên qua tớ vừa nghĩ ra một cách có thể lật đổ được TCAN đó là tặng luôn Anh Q và Chị S của web của tớ luôn tặng hết chỉ xin anh chị có gắng giữ lại dòng chữ "Nhớ Mãi Nhé"mà thôi .tớ tin chắc lúc đó TCAN sẽ phải quảng cáo nhiều hơn tớ bây giớ cũng nên.mà mình biết chắc TCAN đã vài lần bị Hacker mò rùi không dám nữa đâu...Ôi viễn Vông

#24 BCK

BCK

Vui buồn cùng âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 230 Bài Viết:

Gửi vào 21 May 2007 - 09:54 AM

Helo Long Cong Đuôi! Ý anh là nhắc chú em không nên vào 01 toipc nào đó viết bài với nội dung mang tính lật tẩy, phản nghịch lại toàn bộ các vấn đề phía trên do công sức của bao người mày mò ra để rồi đưa ngay kết luận ngắn gọn rằng về nhà mình cái gì cũng có, cũng chất lượng; chứ cũng chả phải là vấn đề chữ ký chữ cọt. Ừ thì thích quảng bá gì ở chữ ký cá nhân đó có sao đâu nào. Dân kỹ thuật đầu óc mải tư duy nhiều về nguyên lý mạch, về kỹ thuật số, về toán rời rạc, về phân lớp OSI v.v... đâu dễ thường toan tính mánh lới xô bồ làm kinh tế kiếm hời chóng vánh ngay, đâu văn vẻ lưu loát kiểu dập khuôn quen theo 01 kịch bản mẫu nào đó v.v.. nên vẻ bề ngoài thường cù lần là lẽ thường. Cù lần thì đc chớ đừng có nhát gái quá, giống anh mày thời như chú bây giờ, thiệt lém đấy ku. Xa xôi thì chịu khó lọ mọ quấy rối kiểu anh chàng Đông Ky Sốt ý, chắc nhiều thi vị lắm !! Gần thì chịu khó sinh hoạt có tính quần chúng, Box Quanuoc dạo này cũng nghèo nàn về ý tưởng tạo ra những topic nhằm gây dựng lên sân chơi chung cho các thành viên đó ! và chịu khó ọp ẹp giao lưu cùng anh em bên ngoài để tăng thên tình thân thiết cũng như hiểu bist về nhau hơn.Hư bởi BCK ?? Thiện tai, tại Thiện hay tiện tai luôn cho xong rồi? Chả nhẽ chỉ biết nhau qua mấy bài post mà tư tưởng bị bại hoại; mấy bản nhạc Mix, Dj mà hỏng cả người, muốn cắn viên lak liền. Phải chăng tâm sinh lý luôn chưa ổn định? liệu bản lĩnh sống cần được củng cố lại hay do bởi trí hoang tưởng thái quá như kiểu nhân vật phản diện mắc chứng hoảng loạn trong một số bộ film hành động ( thế thì cần phòng trị khẩn cấp, cần bù khú nhiều nhằm giải toả khẩn trương ) ? Vào đây ai cũng muốn thoải mái thôi, có những lúc vì thoải mái mà sẽ có thái quá. Là lẽ thường mà. Tất nhiên đến bản thân người nhìn ra cái thái quá của mình thì người ta cũng đâu tự nhìn nhận bản thân mình được. Bài này góp ý thì nghiêm túc. Sang bài khác thì hĩ hĩ, phương phưởng. Vậy mà có nhìn nhận được đỗi gì đâu. Cứ tưởng là hay ho lắm, chỉnh chu vẹn toàn lắm. Do vậy, hãy biết chập nhận với cách nhìn trải rộng hơn nữa. Hãy đừng quá để tâm đâu là biên giới mà chỉ nên chú tâm vào những mốc giới nhất định. Mốc giới là gì ? Có thể chỉ là một bản nhạc hay, một bản nhạc mới ấn tượng, một cảm xúc hay, một cuộc vui bổ ích lý thú v.v.. Đơn giản thế thui, chú em nhể !!" Nho mai nhe - Lật đổ TCAN ": Lẽ thường Mod có là gì đâu, cũng chỉ là hư danh thôi. Giữ vai trò trọng trách ở một trang khác có hình thức và nội dung tương đương với trang này thì làm Mod trang này phỏng ích gì? Xét về tâm lý cho thấy chả khác là mấy như những cuộc tranh giành triền miên thời Trung Hoa cổ đại. Nội gián, gián điệp, ly gián, ... Xì trum - lấy cái hay của nước này đem hiến cho nước khác chỉ vì quyền lợi của cá nhân hoặc cũng chỉ vì thú chơi chính trị của những kẻ tài giỏi luôn bám theo 01 triết lý rằng có chiến tranh thì mới có đất dụng võ nhằm thể hiện năng lực của bản thân mình. Vậy tốt hơn hết dành trọn tình cảm cho một chốn chơi. Theo anh thử sức làm 01 chức Mod một nơi trong thế giới ảo là okey rồi. Hãy chọn một lối đi đúng đắn cho mình và đừng có cứ nông nổi mà ứng dụng bừa theo mấy trò game đế chế, phá đảo gì đó nhé. Hãy vì cả một tập thể quần chúng là trên cả. Đó mới thể hiện được là một bậc quân tử quảng đại coi chính nghĩa là trên cả. Đừng tèm nhèm nhỏ nhem để xảy những chuyện chả ra làm sao ví như kiểu tìm thanh toán nhau chỉ vì hằn thù châm chọc nhau qua vài câu chữ chat chit.Có tâm làm Mod thì cứ hãy vui vẻ mà sống hoà nhập. Biết đâu đến một ngày đẹp trời, có chính khách đến gõ cửa mời giúp việc lớn có khi nguây nguẩy vài lần mới chịu xuống núi chưa biết chừng. Kể cũng hơi viển vông. Tuy nhiên, thực tế thì anh cũng đã từng nung nấu ý định rủ rê chú em kề vai góp sức chăm lo cho 02 cái Box R&B, Rap, Hip-hop & Dance Tin tức âm nhạc nhưng chưa rõ chú em có khoái lắm không. Chắc lại vẫn phải còn tuỳ thuộc nhiều vào điều kiện thời gian. Vạn sự khởi đầu nan mà. Như thằng Thanh bê tông ý. Hồi nó mới vào đây có ai nghĩ được ngày hôm nay nó trưởng thành thế chứ.Lưu ý: Gọi chú em là Long Cong Đuôi cho nó củ mật thôi. Thuở nhỏ anh chơi thân một thằng tên Long và thêm cho nó 2 chữ Cong Đuôi. Đừng vội nghĩ rằng gọi như thế là có ác cảm nặng nề. Long Cong Đuôi hình dung ra đơn giản cũng chỉ là con Rồng nó đang uốn éo có vẻ rất hình tượng, rồng mà thân mình thẳng cứng đơ đơ thì nhìn chả ra làm sao cả.

#25 phan dinh minh

phan dinh minh

Ngày nào cũng nghe nhạc

• All Moderators
  • 424 Bài Viết:

Gửi vào 21 May 2007 - 11:23 AM

NDL cứ duy trì cái "tính cách riêng" như thế này thì thật khó để mọi người có thái độ tích cực với đồng chí. Nói dài, hay ngắn với đ/c cũng được câu trả lời hoặc là thấy bực mình phải xổ ngay hoặc là người ta thấy "phí nhời" chả thèm nói.Lời lẽ của DL mang nặng tính bảo thủ, cá nhân..nhiều lúc là "thiếu khiêm tốn".. xuất hiện mà người ta ko thèm để ý hoặc mỉa mai " cái thằng ấy thì...." thì chán lắm!Mọi người ở đây đã góp ý rất nhiệt tình, cụ thể rồi..NDL nên xem lại "một vài lần nữa".. :huhu: Góp ý với form của NDL: forum của đ/c thấy giống TCAN quá, mà phàm như thế người ta gọi là dập khuôn không sáng tạo.... Tên miền forum của đồng chí không mang tính cộng đồng "có lẽ vì xài free", nên sẽ khó mà thu hút được member..Tôi nghĩ nó chỉ nên là một cái blog cá nhân. Nên mời mọi người ghé thăm chứ không nên quảng cáo.Thế thôi!

#26 nguyenduylong

nguyenduylong

• Thành viên thứ thiệt
  • 159 Bài Viết:

Gửi vào 21 May 2007 - 06:57 PM

Cảm ơn BinCuKhoai đã quá quan tâm đến mìnhKhông ngờ văn chương của Bin lại khủng đến vậy .Phải tâm lý vững vàng lắm thì mới hiểu hết...Cứ đọc thơ lục bát truyện kiều ấyMình biết và mình nhớ không nhầm thì mình và Bin đã nói nhiều về vấn đề này rui.và lần đó mình hứa tự sửa sai rồi...Mình sẽ xem xét lại...Thank Bin .có gì liện hệ sau Bin nhé: YM :nguyenduylongproTo PhanDinhMinh :Bạn nói thế là chưa đúng rồi

Góp ý với form của NDL: forum của đ/c thấy giống TCAN quá, mà phàm như thế người ta gọi là dập khuôn không sáng tạo.... Tên miền forum của đồng chí không mang tính cộng đồng "có lẽ vì xài free", nên sẽ khó mà thu hút được member..Tôi nghĩ nó chỉ nên là một cái blog cá nhân. Nên mời mọi người ghé thăm chứ không nên quảng cáo.
Đúng là mình lấy ý tưởng từ TCAM nhạc đó.nhưng càng ngày tớ càng chọn lọc để tránh những cái lỗi đi và thêm cái mới vàoNhư mình đã nói mình làm là vì vui là chính và lại vì một admin bên kia của mình nữa.Còn tên miền là một vấn đề quan trọng .nhưng đã nói là làm vui mà.nhưng bạn nói bên tớ ko thu hút được member thì bạn nhầm. chỉ vẹn vẹn từ khi vào hoạt động đến giờ mới có 300 thành viên .trung bình một ngày 2 đén 3 người thế là quá tốt rồi.Ngay cả TCAM cũng càng ngày càng ít đi vì hiện có nhiều Forum thể loại như thế này .mọi người có nhiều lựa chọn hơn

#27 BCK

BCK

Vui buồn cùng âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 230 Bài Viết:

Gửi vào 21 May 2007 - 07:54 PM

View Postnguyenduylong, on May 21 2007, 06:57 PM, said:

Cảm ơn BinCuKhoai đã quá quan tâm đến mìnhKhông ngờ văn chương của Bin lại khủng đến vậy .Phải tâm lý vững vàng lắm thì mới hiểu hết...Cứ đọc thơ lục bát truyện kiều ấyMình biết và mình nhớ không nhầm thì mình và Bin đã nói nhiều về vấn đề này rui.và lần đó mình hứa tự sửa sai rồi...Mình sẽ xem xét lại...Thank Bin .có gì liện hệ sau Bin nhé: YM :nguyenduylongproTo PhanDinhMinh :Bạn nói thế là chưa đúng rồi

Góp ý với form của NDL: forum của đ/c thấy giống TCAN quá, mà phàm như thế người ta gọi là dập khuôn không sáng tạo.... Tên miền forum của đồng chí không mang tính cộng đồng "có lẽ vì xài free", nên sẽ khó mà thu hút được member..Tôi nghĩ nó chỉ nên là một cái blog cá nhân. Nên mời mọi người ghé thăm chứ không nên quảng cáo.
Đúng là mình lấy ý tưởng từ TCAM nhạc đó.nhưng càng ngày tớ càng chọn lọc để tránh những cái lỗi đi và thêm cái mới vàoNhư mình đã nói mình làm là vì vui là chính và lại vì một admin bên kia của mình nữa.Còn tên miền là một vấn đề quan trọng .nhưng đã nói là làm vui mà.nhưng bạn nói bên tớ ko thu hút được member thì bạn nhầm. chỉ vẹn vẹn từ khi vào hoạt động đến giờ mới có 300 thành viên .trung bình một ngày 2 đén 3 người thế là quá tốt rồi.Ngay cả TCAM cũng càng ngày càng ít đi vì hiện có nhiều Forum thể loại như thế này .mọi người có nhiều lựa chọn hơn
Thương thuyết, giảng giải chú em thế là tạm đủ rồi. Biến chuyển tích cực hay tiêu cực là tự bởi chính chú em đấy thôi. À, mà nói về việc bắt chước làm công nghệ sản phẩm thì e rằng dân tình biết nhiều sẽ bị mất điểm nhiều lắm đó.Thôi, BCK khuyến nghị Mod Box này chuyển các bài viết lệch chủ đề ( từ bài 20 ) có thể ghép vào topic Sử ký TCAN gì đó của thằng gà con cho nó có thêm cảm hứng sáng tạo mà ghi chép lưu truyền lại ngàn đời con cháu sau này.Anh sẽ liên lạc thỏa hiệp với thằng gà con ngay sau vậy !

#28 Che Chơn

Che Chơn

Ngày nào cũng nghe nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 418 Bài Viết:

Gửi vào 21 May 2007 - 11:30 PM

Càng đọc càng thấy chữ Duy Long như kiểu Giao Long hay là Dao Long Dao cùn ý :)) mình đọc đúng như anh ý nói ở trên, thấy tưng tức mà chẳng muốn cãi nhau cơ >.< chắc tại giời nóng wa' >.<Còn cái site của bạn thì mình xin nói là chẳng thể bao h có tiếng có tăm đâu, vì trong đó chẳng có admin Trí tài rỏi, chẳng có Phong Lan Trắng chẳng có Hằng Tê Đê ko có anh Khoai anh Minh anh Chick, chẳng có Subu Vinhzip gà con ôi trời ơi thiếu thốn quá quá nhiều >.< ( ko có cả Che Chơn nữa :P )Tóm lại là site bạn cảm giác vào rỗng tuếch, bạn có thấy đc cái thần thái khi vào TCAN ko ? Mình chưa thấy site nào có đc cái thần thái ấy đâu ! Đừng so sánh nhé, khập khiễng đến phì cười ra ấy chứ :))

#29 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 22 May 2007 - 01:13 AM

hix,chuyển topic này có lẽ là không được vì topic này hướng dẫn Download nhạc ở nhạc số,và ko có sự đồng ý của tác giả thì iem ko được phép move. Có lẽ mọi chuyện đến đây nên tạm dừng nhỉ ??? :kiss: Trong 1 hoặc 2 ngày tới em sẽ del những reply ko liên quan để topic trở lại như cũ :hihi:Còn nếu thích copy lại những reply ngoài chủ đề để làm kỷ niệm thì em sẽ lập 1 cái topic ở quá nước rùi move chúng vào nhá :huhu: Quyết định đã ký ! Chuẩn bị đóng dấu,ai có ý kiến thì nói nhanh kẻo em đóng dấu bi giờ :kisss:

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn