Jump to content

- - - - -

Rap Việt

• Please log in to reply
16 replies to this topic

#11 shichi

shichi

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 19 Bài Viết:

Gửi vào 23 January 2008 - 10:43 PM

Mình là mem mới nè, xin góp vài bài nha :applause: Riêng mình anh cô đơn - Lil' KnightChợt một nỗi nhớ, tìm về trong đêmGiọt nồng trên môi, còn gì em ơi.Còn lại nơi đây, bao nhiêu nồng sayĐể lại trong lòng anh một nỗi nhớNgày mình bên nhau, chợt vội qua mauHoà vào mây trôi, kỷ niệm phai phôiVà rồi cô đơn, vẫn chỉ mình anhVà từng ngày từng ngày từng ngày qua...nhớ thêmCó tiếng mưa rơi ngoài hiên,nỗi nhớ thương em nhiều thêm.Chốn ấy phương trời rất xacó cánh tay em vỗ về,dìu bước anh đi trên con đường.Và anh biết em không ở đây,em đang ở nơi phương trời rất xa.Từng dòng lưu bút nước mắthoà cùng cơn gió hiu hắt.Người về trong đêm giá băng,bao nhiêu kỷ niệm thời mộng mơ thiết tha.Và ngỡ như là...Và bao nhiêu kỷ niệm, giờ mộng mơ đâu xa mà anh ngỡ như là vẫn còn có trong tay về mộng tưởng đêm nay sẽ có em ở nơi đây, đôi ta cùng nhau ngất ngây. Em ở nơi chốn ấy, nơi phương trời rất xa, em có thấu chăng là anh nơi đây cô đơn, cô đơn vì thiếu em. Nơi phương trời rất xa em có cảm nhận ra, em có biết chăng là anh nơi đây mong chờ đến một nỗi sầu bơ vơ. Lưu bút những vần thơ và chợt những nỗi nhớ, những cô đơn thẫn thờ cô đơn riêng mình anh khi mùa đông sang tuyết lạnh, chợt nhói đau tim hiu quạnh vì không tình yêu bao quanh. Anh đơn côi những nỗi nhớ, chỉ có trong giấc mơ mới có em mà thôi.Tiếng đàn buồn, thổ lộ một nỗi nhớ bâng quơ. Mỗi khi buồn anh ôm đàn bơ vơ. Bên nhau bản tình ca năm nào mà hai đứa cùng nhau hát rồi một mình anh rộn lên những nốt nhạc rộn ràng. Tan nát vì cô đơn không có em nơi đâyCó nuối tiếc chi thêm, nỗi nhớ heo hắt trong tim.Ta xa nhau từ đây, anh luôn mong nhớ em quanh năm tháng đong đầy.Và anh biết em không ở đây, em đang ở nơi phương trời rất xa.Trong cuộc đời, nhiều lúc tâm hồn mình cảm thấy trầm lắng. Khi người ta buồn thì không gian cũng không vui tươi. Nhưng chuyện buồn rồi cũng sẽ qua, và rồi tình yêu sẽ hàn gắn lại tất cả phải không em. Anh yêu em!!!---> DOWNLOAD HERE[Được tìm bởi : www.socbay.com]

Bài viết này được chỉnh sửa bởi shichi: 23 January 2008 - 10:50 PM

#12 shichi

shichi

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 19 Bài Viết:

Gửi vào 23 January 2008 - 10:54 PM

Sao em nỡ dối gian - Lil' Knight Dẫu biết khi đêm về, là mình anh xây nên bao giấc mơDẫu có mong mai đợi chờ,cuộc tình ta mai xa khuất xa a haChút ánh nắng xua tan đi cơn dôngVà tình yêu trong bao nhiêu nỗi đau vì yêu em yeah yeahCứ mỗi tối trên con đường dài,tình về đâu phôi phai lê bước chânDĩ vang trong tim lùa về ,đâu đây bao vấn vương tràn trềCứ muốn nói cho anh nghe 1 lờiRồi tình yêu khi anh đang giối gian vì yêu anh yeah yeahRap:Sao nỡ giối gian,rồi chiều vắng lang thang,dòng đời trái ngang,ôi sầu lầm than,đâu chứa ai oán vi than và cho em giây phút lỡ làng, biển tàn ôi chút lá khô muôn màng dẫu bên thềm phố vắng,cho con tàu đã chạy cho lối vắng trầm lắng đi về 1 nơi xa lắm anh ,chỉ biết chìm trong mộng sâu cay trầm đâu, mà nào có quên được đâu, tình đầu còn đâu, ngày qua cũng chỉ lá dĩ vãng 1 ngày mới đã sang 1 tương lai sẽ tới sẽ chìm dần vào quên lãng ôi thật là khó nếu có em trong giấc mơ đêm về,trong vòng tay ấm êm rồi vẫn như thế em đã mãi xa ,anh bao ngày dài lê thê .....dzô.Eddy:Rap:1 ngày dài lê thê,cất bước băng qua rối loạn cuộc đời còn gì cho đời còn gì cho nhau còn gì bao lời dấu yêu đậm sâu,anh không bít đâu rồi tình mình phai mau dĩ vãng tình sầu dĩ vãng tình đầu dĩ vãng nhiệm màu, vượt bay qua giờ còn gì cho nhau em hỡi, giờ còn gì thương đau em hỡi,lê bước chân dạo bước qua quãng đời,mà lại mà chi khi mà tinh đã phai phôi, vậy thôi vậy thôi vậy thôi,oh sao nỡ giối gian( giối gian chi) đẹp tình sầu miên mang.1 ngày dài lê thê,cất bước băng qua rối loạn cuộc đời còn gì cho đời còn gì cho nhau còn gì bao lời dấu yêu đậm sâu ,anh không bít đâu ,rồi tình mình phai mau dĩ vãng tình sầu dĩ vãng tình đầu dĩ vãng nhiệm màu ,vượt bay qua giờ còn gì cho nhau em hỡi giờ còn gì thương đau em hỡi,lê bước chân dạo bước qua quãng đời,ngỡ lại mà chi khi giờ tình đã phai phôi vậy thôi vậy thôi vậy thôi ,em ơi em ơi sao nỡ giối gian tình sầu miên mang vậy thôi hết rồi ,không còn gì cho nhau bao lời không còn gì quên mau để tới mai sau 2 đứa gặp nhau cũng chỉ cười ,rồi đi anh quên em đi em quên anh đi như chưa có gì chưa bao giờ đối diện viết cho thương sầu,viết như 1 người điếc 1 gã si tình biết bao mình lạc lối uấn khúc ngày nào,vẫn không mãi phai phôi giày dạt mãi trong tôi để rồi hàng trăm bài hát hàng ngàn áng thơ giối gian chi,để quên đi cứ mơ đi để em nỡ giối gian rồi yeah. ---> DOWNLOAD HERE [Được tìm bởi : www.socbay.com]

#13 shichi

shichi

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 19 Bài Viết:

Gửi vào 23 January 2008 - 10:58 PM

Bay cùng em trong giấc mơ tình yêu - Young Uno[Rap}Đêm dần qua đêm dần qua 1 vì sao phía chân trời xa trong khu vườn nhỏ những chú dế đang gửi cho nhau những bản tình ca và dường như tất cả tất cả mọi thứ đang để lại nơi đây âm thanh ngất ngây cùng chìm vảo giấc mộng say và và em ơi có hay anh vẫn đang ngồi đây ngồi nhớ đến em nỗi nhớ đong đầy anh vẫn luôn luôn mong chờ phút giây những phút giây anh luôn được thấy em ngồi đây bên anh trao nụ hôn tình đầu thơ ngây mình cùng nhau nắm tay bên nhau bao tháng ngày niềm hạnh phúc tràn đầy và tình yêu chắp cánh bay...[Melody]Mơ trong đêm muôn màu bầu trời lung linh ánh sao và phiêu du theo mây trời mình cùng bay trong giấc mơ. Anh luôn luôn mong chờ 1 ngày kia bên em trong đời và được hôn lên môi em để giấc mơ không xa vời. Em ơi em nghe này người làm tim anh xốn xang. Xin yêu em chân thành 1 tình yêu không dối gian. Anh luôn luôn mong chờ 1 ngày kia bên em trong đời mình cùng nhau tay trong tay phiêu du khắp thế gian...oh yeah[Chorus]Anh mơ bên em bay suốt đêm bay phiêu du muôn nơi theo ánh sao trời mình cùng bay trong giấc mơ anh và em. Xin cho trăng kia sẽ chứng nhân khi đôi môi anh hôn lên mái tóc em để nụ hôn sẽ nói thay bao lời yêu cho riêng em...Anh mơ bên em bay suốt đêm bay phiêu du muôn nơi theo ánh sao trời mình cùng bay trong giấc mơ anh và em. Xin cho trăng kia sẽ chứng nhân khi con tim anh nói câu yêu em để ngàn năm mãi không phai 1 tình yêu trao riêng em...[Rap]Trong đêm nay trong đêm nay anh chắp anh anh nguyện ước anh mong sao mong sao cho em hiểu được những tình cảm của anh và tình yêu chân thành anh đã dành cho em 1 tình yêu anh đã tìm 1 tình yêu không bờ bến trong sáng sáng trong như giọt sương ban mai lung linh lung linh trong muôn tia nắng hồng như bông hoa tuyết nở giữa mùa đông và em ơi có hay không đêm nay đêm đông vắng lạnh mình anh với ánh trăng bên cây dương cầm anh sẽ gửi về em 1 bản tình ca sâu lắng dẫu anh vẫn biết rằng đối với em anh chỉ lá 1 ai đó thoảng qua như cơn gió và để được yêu em yêu em sẽ rất khó nhưng em ơi nhưng em ơi bất cứ khi nào em cần 1 người sẻ chia những buồn vui âu lo trong cuộc đời bờ vai anh sẽ giúp cho em thấm khô những giọt lệ rơi để cho bao nỗi buồn nhẹ vơi về trong muôn hoa xinh tươi vương trong nụ cười hạnh phúc để ngàn năm không mang tâm tư hận thù và bờ môi xinh khẽ rung. Anh chỉ mong sao 2 trái tim nhịp đập hoà chung cho ngàn năm tương phùng...[Chorus]Anh mơ bên em bay suốt đêm bay phiêu du muôn nơi theo ánh sao trời mình cùng bay trong giấc mơ anh và em. Xin cho trăng kia sẽ chứng nhân khi đôi môi anh hôn lên mái tóc em để nụ hôn sẽ nói thay bao lời yêu cho riêng em...Anh mơ bên em bay suốt đêm bay phiêu du muôn nơi theo ánh sao trời mình cùng bay trong giấc mơ anh và em. Xin cho trăng kia sẽ chứng nhân khi con tim anh nói câu yêu em để ngàn năm mãi không phai 1 tình yêu trao riêng em...Anh mơ bên em bay suốt đêm bay phiêu du muôn nơi theo ánh sao trời mình cùng bay trong giấc mơ anh và em. Xin cho trăng kia sẽ chứng nhân khi đôi môi anh hôn lên mái tóc em để nụ hôn sẽ nói thay bao lời yêu cho riêng em... ---> DOWNLOAD HERE [Được tìm bởi : www.socbay.com]

#14 shichi

shichi

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 19 Bài Viết:

Gửi vào 23 January 2008 - 11:00 PM

Cơn mưa qua - Lil' Knight (ft Young Uno)Cơn mưa qua tựa dòng lệ phôi phai,Anh nơi đây ngồi ôm giấc mơ,Nơi bên hiên nhà em như đi qua và bóng đêm quay về.Đôi chân lê miệt mài tìm về nơi đâu?Bao nhiêu đêm một mình chờ em đôi mắt sầu,Ôi ngây thơ dại khờ và thương đau đành suốt kiếp anh đến sau.Và có một điều anh dối gian,Và chợt có một nụ hôn đánh mất nồng nàn,Và rồi có một người đang trách than, ngậm ngùi ai oán trong đớn đau.Anh sẽ mãi giữ hình bóng em chôn sâu trong tim.Ôm cho riêng anh một nỗi đau bao đêm anh kiếm tìm.Biết trước có nước mắt khi nhìn thấy em yêu vui bên ai,Và anh biết anh đã sai. (x2)(Ôi bao đêm)2 ...ôi bao đêm ngồi ngắm sao bên thềm nhớ về cuộc tình đã qua.Em giờ đã cất bước đi xa,Xa khỏi đời anh để lại một mình anh nơi đây bao tháng ngày hiu quạnh anh vẫn nhớ về em.Nhớ biết bao kỉ niệm dịu êm ngày nào khi có em kề bên.Ôi còn đâu bao nhiêu đêm mùa đông,Những ái ân mặn nồng khi em trao tình hồng.Giờ còn đâu nữa những kỉ niệm ngày xưa dưới mưa ,Và những buổi chiều đón đưa khi anh nắm tay em mình bước đi bên nhau trên con đường về.Ôi còn đâu bao lời hẹn thề một mùa hoa hàn vy,Nào ai dễ quên đi dù cuộc tình đôi ta đã chia ly.Em đã xa anh mãi mãi, bao ân tình nay đã nhạt phai,Và anh biết là anh đã sai,Giờ thì mình còn gì cho nhau ngày mai.Cuộc tình ta xây như những lâu đài trên cátGặp con sóng xô bờ để cho bây giờ tình yêu vỡ nát.Và anh ngồi nghe biển hát, hát về một cuộc tình đã xa.Một cuộc tình buồn của ngày hôm qua với biết bao kỉ niệm thiết tha.Yeah...Kỉ niệm thiết tha...---> DOWNLOAD HERE[Được tìm bởi : www.socbay.com]

#15 shichi

shichi

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 19 Bài Viết:

Gửi vào 23 January 2008 - 11:03 PM

Love in my life - Lil' Kani & Lil' KnightYeah…hhh. LK (ft. Lil’Kani in the new song. Wassup.Love in my life.Ok baby. Why..yyChorus:Có những lúc 1 mình nhớ em.Thả hồn theo gió mây bay phiêu du đâu đây cùng bầu trời khuya lung linh ngàn ánh sao.Đếm nỗi nhớ cùng ngày tháng trôi.Mình cầu mong phút giây đôi ta bên nhau mình đừng rời xa thêm yêu cuộc sống chan hoà…Rap:Em hãy yêu đời lên.Anh xin em đừng khóc hãy ngăn nước mắt trên mi.Quên đi bao sầu bi vì trong cuộc sống đôi khi.Có những nỗi buồn khiến em rơi lệ trên mi.Em còn suy nghĩ làm chi vì ngày tháng đó đã trôi qua rồi.Bây giờ anh đã đến bên em.Trao cho em nụ cười.1 vòng tay dịu ngọt chia sẻ bao chuyện buồn vui.Là 1 người bạn đời.Em hãy nhìn kìa.Xung quanh không gian cảnh vật đẹp những lung linh đang chờ đón bình minh.Chìm trong bên nhau hoan ca hoà khung cảnh hĩu tình và.Chỉ có 2 đứa mình,xây đắp trong hạnh phúc ngọt ngào.Những con sóng dâng trào. Ồ!Bầu trời cao trong xanh cuộc sống yên lành mà làm sao em còn buồn.Trong đôi mắt nâu thấm đượm 1 nỗi giận hờn.Cuộc sống có thể sẽ tốt đẹp hơn.Nên,em hãy yêu đời lên vì đã có anh kề bên.Xua tan đi muộn phiền như những làn mây dịu hiền xua cơn mưa giông triền miên. Đưa em chìm sâu vào những giấc mơ bình yên.Xây 1 khung trời mơ ước trong 1 phút giây phiêu du tình yêu từ trái tim say trìu mến. Anh sẽ không bao giờ quên.(Chorus)Rap:Nếu như em biết rằng,anh yêu em trong cuộc đời này.Riêng chỉ mình em.Anh yêu em thì anh xin em đừng khóc.Hãy nín đi em vì anh đang đến bên em.Thương ha.Come on.Yeah!Need Thương my baby.Xin em đừng lo.Hãy đến bên anh đi.Có nuối tiếc cuộc tình truớc thì cũng chẳng được gì.Vì anh biết,duyên đã lỡ,tình đã vỡ,tình đã xa không còn gì mang tới.Cũng không cần chi bỡ ngỡ.Anh biết em không muônd bỏ lỡ.Mối duyên đẹp trời trao. Đẹp tựa muôn ngàn ánh sao,bao cặp tình nhân ước ao.Thì duyên cớ sao.Em không đón nhận lấy nó.Như món quà tạo hoá. Ông trời dành riêng cho đôi ta đó.Anh xin em hãy đón nhận nó.Anh xin em đừng hững hờ với nó.Anh gửi lời tình yêu theo gió đến bên em.Baby.Anh yêu em! Kani !!!!(Chorus)

---> DOWNLOAD HERE [Được tìm bởi : www.socbay.com]

#16 nochi

nochi

Swall's husband :">

• Thành viên thứ thiệt
  • 1,424 Bài Viết:

Gửi vào 05 March 2008 - 10:40 AM

nhạc Việt Nam thì mình ko có định kiến gì lắmchỉ ghét mỗi nhạc Vàng thôicòn Rap Việt thì thỉnh thoảng đá đưa tí cho thay đổi ko khínói chung Rap Việt đang nỗ lực rất nhiều để phát triểntuy nhiên lượng bài tự sáng tác còn ítchủ yếu là " đạo nhạc" cũng có 1 vài rapper ko tốt nên cũng làm ảnh hưởng khá nhiều đến nền Rap Việtbây h trên xonefm có vài bài cũng khá như Khoảng trời của bé của Thùy Chi f. MK chẳng hạnvà 1 vài bài khác cũng có những lời lẽ khá hay mà mình cũng ko nhớ rõ lắm

#17 imitianierefe

imitianierefe

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 2 Bài Viết:

Gửi vào 06 May 2011 - 04:36 AM

Hey, I am a rapper learning and I was wondering if anyone wanted to do a rap battle with me FOR FUN?

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn