Jump to content

- - - - -

Guitar Flamenco

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 15 September 2006 - 07:09 PM

Flamenco luôn tạo cho mình một cảm giác dễ chịu và thoải mái,nói chung là thích thú,thích thú khi nghe tiến nhạc tiết tấu nhanh và sôi động,thích cái cách vừa đánh vừa ghõ nhịp vào thùng đàn,đó cũng là nét đặc trưng của Guitar Flamenco. Mình có một ít nhạc về thể loại này muốn chia sẻ cùng mọi người nghe vậy. Có lẽ nhạc không lời thì mình nghe Flamenco là nhiều nhất trong các thể loại,hy vọng mọi người cũng thích nó :huc: Nếu thể loại này được trình diễn trước công chúng thì không những ta có thể nghe tiếng đàn tuyệt vời mà còn được thưởng thức những vũ công với những đôi chân và tiếng giày ghõ xuống sàn,tiếng vỗ tay của vũ công nữa cũng đủ khiến bạn vô cùng thích thú và cuốn hút người xem một cách mãnh liệt. Có lẽ chính vì những lý do trên mà mình rất thích thể loại này :eyes: Click Play To Listen :hihi: Gypsy Kings - Tango Flamenco - Spanish guitar Paco de Lucia - Acoustic - flamenco Classical - Spanish Guitar Solo

#2 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 15 September 2006 - 07:26 PM

Romantic Spanish Guitar - Jesse Cook - Gypsy Soul New Flamenco Instrumental - Esteban - Spanish Guitar - Flamenco Wind

#3 dual1

dual1

Đang tập nghe nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 48 Bài Viết:

Gửi vào 07 November 2009 - 11:58 AM

Guitar flamengo, như đặc trưng tính nồng nhiệt tây ban nha của nó. Khó có thể ngồi yên khi nghe những bản flamengo vì vậy khi nghe nhạc cần có chút không gian để gõ nhịp, nếu bạn có thêm link ở mediafire thì tốt quá. Ở newupload ko thể tải được. Cám ơn vì những chia sẻ của bạn

Bài viết này được chỉnh sửa bởi dual1: 07 November 2009 - 11:59 AM

#4 armik

armik

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 3 Bài Viết:

Gửi vào 29 March 2010 - 01:10 AM

Flamenco- đối với người Tây Ban Nha thì nó là không phải là một cây guitar, một cái trống, một lời ca của người con trai cùng với nhịp tay, một nhịp dậm nhẩy của người con gái mà nó còn là những cảm xúc đời thường :ái,nộ,hỉ, xả ngày thường mà họ muốn gửi gắm vào trong đó. Flamenco cho đến giờ đã được thay đổi nhiều lắm... xuất phát từ những phong cách đơn giản mộc mạc của Paco De Lucia, Oscar Herrero cho đến những nhánh tân thời khác như Gipsy Kings (không một fan của guitar nào lại không biết đến họ), Armik (một phong cách rất riêng không thể nào lẫn được) cho đến những nhánh khác như Behzad, Benise (rất hay, 1 cây guitar của cảm xúc) EnerGipsy, Govi, Gustavo Montesano, Nova menco,Oscar Lopez,Ottmar Liebert,Strunz & Farah,Willie & Lobo, Jose Luis Encinas và đặc biệt hai trong những cây latin guitar ma thuật đối với Armik: Jesse Cook và Johannes Linstead. Ngoài ra còn có một nhánh nữa là sự kết hợp của Flamenco với Engima tạo nên một dòng nhạc mang hơi thở của tâm linh mà đại diện của nó là B-Tribe và Myhos.

#5 rosemi16

rosemi16

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 9 Bài Viết:

Gửi vào 05 August 2011 - 03:45 PM

Các bạn ơi có bạn nào có sheet bài Tango Flamenco của Armik thì cho mình xin để mình tập với nha. Mình cám ơn nhiều nhiều!

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn