Jump to content

- - - - -

Cách download nhac tu Youtube, Google, ...

• Please log in to reply
12 replies to this topic

#1 anhvu1805_bn

anhvu1805_bn

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 137 Bài Viết:

Gửi vào 28 October 2006 - 06:12 PM

Vì các trang web này luôn sử dụng những đường link ẩn, các chương trình hỗ trợ download như internetdownloadmanager hay Flashget không tìm ra được link. Nhưng trên mạng có nhiều trang web có thể tìm được link download của nó: điển hình là trang www.keepvid.com Bạn chỉ cần vào trang có clip mà mình thích, xem URL của nó, rồi copy vào trang keepvid.com, ấn Download, chờ đợi vài giây rồi ấn vào download link là được.Lưu ý: vì gần đây, Youtube đang convert những clip được chia sẻ qua một định dạng mới, rất lạ, mà những ai chưa quen thì rất khó chịu với định dạng này, vì nó khó tải về, khó xem, khó convert.Nên các bạn hãy download trực tiếp chương trình chạy dạng file này trong trang keepvid.com, khá nặng (8.9MB). và chương trình này chưa phổ biến nên rất khổ khi bạn phải tải về nhiều lần.Chưa thấy có chương trình nào khác có thể chạy dạng file này.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi anhvu1805_bn: 28 October 2006 - 06:18 PM

#2 thiêntội

thiêntội

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 4 Bài Viết:

Gửi vào 28 October 2006 - 09:59 PM

:run: yêu anh wá cảm ơn nha mình củng đang cấn nhưng trang này. thank :music: hey :whist:

#3 Che Chơn

Che Chơn

Ngày nào cũng nghe nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 418 Bài Viết:

Gửi vào 30 October 2006 - 05:06 PM

Các bạn có thể vào đây tham khảo bài viết đã khá lâu của mình để tham khảo...Hướng dẫn cách "xì trum" Youtube và 1 số trang

#4 beautiful85

beautiful85

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 9 Bài Viết:

Gửi vào 31 October 2006 - 10:36 AM

cám ơn bạn nhìu lắm. mình đang cần

#5 anhvu1805_bn

anhvu1805_bn

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 137 Bài Viết:

Gửi vào 01 November 2006 - 11:46 AM

View Postthiêntội, on Oct 28 2006, 09:59 PM, said:

:music: yêu anh wá cảm ơn nha mình củng đang cấn nhưng trang này. thank :music: hey :whist:
ghê quá bạn ơi!hic, sao lại "yêu anh wá cảm ơn nha", rồi còn "mình củng đang cấn trang này"!!!!!!!hic :run: :family: kha kha khanổi hết da gà rồi nè!!!!!

#6 anhvu1805_bn

anhvu1805_bn

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 137 Bài Viết:

Gửi vào 01 November 2006 - 05:36 PM

Xin thông báo cho các bạn biết một điều mới như sau:1. Trang Youtube gần đây đã bắt đầu mã hóa tất cả các file nhạc.2. tất cả các file khi tải về đều có tên là "get_video", không có đuôi.3. tất cả các trang trung gian khi truy xuất vào Youtube đều bị lừa sang đường link khác, hoặc là bị trang Youtube thay đổi cấu trúc file. khi tải về thì dung lượng của các file này luôn bằng với file gốc.4. có thể là do hệ thống máy trên mạng chưa cài đặt chương trình chạy mới, nên không thể tìm được đuôi của nó...5. cái này khó hiểu.6. có ai biết cách nào khác không?7. chỉ giáo đi!

#7 luvmuzik

luvmuzik

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 8 Bài Viết:

Gửi vào 02 November 2006 - 12:20 AM

View Postanhvu1805_bn, on Nov 1 2006, 05:36 PM, said:

2. tất cả các file khi tải về đều có tên là "get_video", không có đuôi.
nó ko có đuôi thì bạn thêm đuôi cho nó :run: bạn làm như sau: chọn file > F2 > tên_file.flv :whist:

Che Chơn, on Oct 30 2006, 05:06 PM, said:

Các bạn có thể vào đây tham khảo bài viết đã khá lâu của mình để tham khảo...Hướng dẫn cách "xì trum" Youtube và 1 số trang
tui có xem qua và thấy mọi người cần soft Total Video Converter 3.2, các bạn download tại đây :lol:

#8 Che Chơn

Che Chơn

Ngày nào cũng nghe nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 418 Bài Viết:

Gửi vào 21 March 2007 - 01:35 AM

TotalVideoConverterv3.10.rar<<Download>>Size: 5.11 MB

#9 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 21 March 2007 - 06:15 PM

Thanx lão vì bản mới ! Tôi vẫn đang xài con v2.603,chuyển sang dùng kon mới của lão ngay thôi :whist:

#10 nhaixanh

nhaixanh

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 103 Bài Viết:

Gửi vào 22 March 2007 - 04:06 PM

Nếu chỉ nghe hoặc xem các Videothôi thì không cần phải đến trình Convert làm gì trừ khi muốn chia sẻ thì mới phải Convert thôi.Còn nếu không cứ lên Google tra FLV Player thì có cả đống!

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn