Jump to content

- - - - -

Hướng dẫn sử dụng một số host free để upload nhạc

• Please log in to reply
39 replies to this topic

#1 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 03 March 2007 - 06:42 PM

Hiện tại tapchiamnhac đã có thể cho attach trực tiếp file lên host nhưng có lẽ như thế các bạn sẽ khó có thể quản lí file của mình một cách tự do và thoải mái.Vì dạo này có nhiều Host Free cũng bị die nhiều,vì vậy hôm nay mình xin giới thiệu và hướng dẫn cách đăng ký một số host free.Hy vọng với 1 số host này các bạn có thể upload chia sẻ những bài hát cho mọi người cùng nhau thưởng thức,góp phần làm cho 4rum ngày càng phong phú :eyes: Trang musicwebtown.comHôm nay mình giới thiệu tới các bạn trang http://musicwebtown.com . Ưu điểm:- Đăng ký khá nhanh gọn và không cần fải vào mail để kích hoạt tài khoản mà có thể sử dụng ngay sau khi đăng ký.- Hệ thống quản lý của nó rất đơn giản và dễ sử dụng đối với mọi người.- Dung lượng lên tới 10 GB Disk Space và 10 GB bandwith hàng tháng.- Upload file có dung lượng lên tới 20 Mb.Nhược điểm: chỉ hỗ trợ file mp3.A. Hướng dẫn cách đăng ký và sử dụng:Sau vào trang chủ của musicwebtown có hình như sau :Posted Image1. Click vào Free Sign Up hoặc Click To Sign Up (mình đã khoanh tròn ở hình trên.)2. Phần thông tin cần điền như hình sau:Posted Image

- User Name là tên tài khoản account mà bạn cần đăng ký, tài khoản fải từ 4 đến 12 ký tự - Gõ Pass Word mà bạn sẽ sử dụng vào ô Pass Word bên dưới, gõ lại pass một lần nữa vào ô tiếp theo, lưu ý pass fải từ 6 ký tự trở lên. - Your Email: bạn điền tài khoản email của bạn vào, sau khi đăng ký web sẽ tự động gửi một mail có tên account và pass để khi bạn quên có thể vào check lại. - First Name:điền tên của bạn vào - Last Name:điền họ của bạn - City: Thành phố bạn sống (ko cần chính xác,điền cho dủ thông tin mà thôi) - State: bạn ghõ một số bất kỳ vào cũng được - Country:Bạn chọn Viet Nam - Enter The Code Shown: ghõ đoạn số mà bạn nhìn thấy bên trên vào ô này - Terms Of Services: ban đánh dấu tích vào ô trăng mầu nhỏ cạnh những qui định khi sử dụng host của site này Hoàn tất bạn nhấn vào nút Sign Up và chờ
3. Nếu đang ký thành công bạn sẽ nhận được mail của site và web sẽ tự động đăng nhập luôn vào tài khoản bạn vừa đăng ký như hình dưới đây:Posted Image- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - B. Giới thiệu 1 số menu chính và các chức năng cần thiết:Posted Image- Phần Account Admin:+ Change Password: bạn click vào đây khi muốn thây đổi pass+ Edit YourProfile:Chỉnh sửa lại thông tin cá nhân mà bạn đã đăng ký- Phần mp3 playlist admin:+ Creat New Playlist: Click vào đây để bạn tạo những playlist mà bạn yêu thích,hay lập một folder để chứa nhạc bạn upload lên cho tiện quản lý+ Edit/delete playlist: chỉnh sửa hoặc xóa playlist mà bạn đã lập- Phần Site Tool:+ Bandwith & Disk Use: cho biết dung lượng mà bạn đã sử dụng và lượng băng thông trong tháng.Thực ra chức năng này không cần thiết mấy vì ngay bên dưới có 2 ô mầu xanh biểu thị phần này rồi.- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - C. Hướng dẫn tạo thử 1 playlist (làm ví dụ như hình sau:)Posted ImageTẠO 1 PLAYLIST1. Nhấn vào Creat New Playlist sẽ hiện ra hình bên trên.2. Điền các thông tin về playlist hay album mà mình sắp tạo vào: Name Of The MP3 Playlist: Tên của album hay playlist MP3 Playlist Category: mô tả về thể loại nhạc của album Mục số 2 là mô tả về nội dung của playlist mà bạn lập Mục số 3 Upload Album Cover: chỗ này bạn cho ảnh của album mình lập vào, nhấn vào Browse để chọn ảnh trong máy tính của mình up lên . Dấu tròn đen ở mục Public là website đã mặc định sẵn từ trước,cho phép album của bạn khi up lên mọi người có thể nghe được,nếu bạn chọ dấu tích sang ô Private thì file nhạc sẽ được cho một pass mặc định để chỉ một mình bạn có thể nghe được Album này. Thường thì các bạn ko cần chỉnh những thông số bên dưới và bấm luôn vào mục. 3. Save&Upload MP3 sau khi đã điền đầy đủ thông tin của album4. Sau khi nhấn xong nút save, nếu đợi một lát mà site không tự động quay trở lại trang chủ của host thì bàn tự động ghõ lại địa chỉ http://musicwebtown.com để quay trở lại (đây là một lỗi tạo album của host này) thì bạn sẽ thấy màn hình xuất hiện như sau:Posted ImageUPLOAD nhạc:Vậy là bạn đã tạo xong Playlist, giờ bạn có thể upload bài hát vào playlist này được rồi. Bạn nhấn vào Add/edit/view mp3 playlist để chuẩn bị upload, sau khi nhấn sẽ hiện ra như sau:Posted ImageBạn nhấn vào nút browse để tìm và up file nhạc mp3 từ máy. Bạn chọn file Mp3 rồi nhấn open. Sau đó nhấn vào nút Add mp3 và chờ cho trình duyệt up xong. Sau khi up xong trình duyết sẽ trở về trang chủ của host.Posted ImageLấy link: 1. Nhấn vào nút Add/edit/view mp3 playlist2. Sau khi nhấn sẽ hiện ra album và tên bài hát bạn vừa up lên3. Bạn nháy chuột fải lên tên bài hát chọn copy shortcut rồi đem link đó post lên diễn đàn.Posted ImageLời kết:Vừa rồi mình đã hướng dẫn các bạn xong cách đăng ký và sử dụng trên http://musicwebtown.com hỗ trợ upload mp3, có ưu điểm là dung lượng, băng thông lớn, link lâu die, nếu bạn sử dụng nhiều bạn có thể đăng ký vài account trên đây là bạn có thể luân phiên sử dụng mà không lo nghĩ gì đến băng thông nữa rồi. Nếu bạn muốn upload file hình bạn cũng có thể vào địa chỉ sau http://videowebtown.com (một hỗ trợ khác của site này dùng để up nhạc hình). Cách sử dụng và đăng ký cũng tương tự như bên trên, với dung lượng cho mỗi account miễn phí là 30GB Disk Space và 300 GB bandwith (một con số đáng nể đấy chứ :D ), có hỗ trợ up file hình lên tới 840 Mb và điều đặc biệt là nó có thể tự covert file hình của bạn tùy theo lựa chọn của bạn khi upload. Hy vọng các bạn sẽ vui vẻ và sử dụng tốt 2 host trên,có gì thắc mắc xin cứ đặt câu hỏi,mình sẽ trả lời ngay trong ngày :kiss: Lần sau mình sẽ giới thiệu thêm một website free host nữa! Have Fun :hihi:

Bài viết này được chỉnh sửa bởi hoangtri: 03 March 2007 - 10:06 PM

#2 phan dinh minh

phan dinh minh

Ngày nào cũng nghe nhạc

• All Moderators
  • 424 Bài Viết:

Gửi vào 03 March 2007 - 10:43 PM

Mọi người có thể tiết kiệm thời gian Upload bài hát bằng cách sử dụng chức năng JAVA MULTI MP3 UPLOADER ở ngay phía trên vị trí BROWSE....Chỉ việc click chuột vào đó download phần Java..(cứ "next" đại ..đến "finish" hay "complete" là xong ).. Lúc này các bạn có thể Upload bao nhiêu file cùng lúc cũng được...khỏi phải "Browse" đến từng bài một!Posted Image

Bài viết này được chỉnh sửa bởi phan dinh minh: 03 March 2007 - 11:43 PM

#3 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 04 March 2007 - 11:10 AM

@phandinhminh: iem quên chưa giới thiệu chức năng này,thanks pác nhìu :hihi:@All: Mình xin post thêm một số hình minh họa để các bạn hiểu thêm về cách sử dụng tính năng Java Multi MP3 Uploader.Do máy tính của mình đã cài sẵn Java nên khi click vào đây nó ko cần setup lại một lần nữa,máy của bạn chưa cài thì chỉ cần click vô để tải về và nhần vài lần next rùi finish là ok như lời anh Minh đã nêu ở trên.Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImageVới chức năng này bạn có thể upload file tới 40 Mb và có thể upload lên tới 200 file môt lúc nhưng tổng dung lượng của 200 file fải nhỏ hơn 750 Mb.Chúc các bạn vui vẻ :kiss:

Bài viết này được chỉnh sửa bởi thanh_love_beatles: 04 March 2007 - 01:17 PM

#4 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 04 March 2007 - 05:13 PM

Trang my.opera.comĐây là một site hỗ trợ làm Blog nhưng chúng ta cũng có thể sử dụng làm Host để upload nhạc. Site này hỗ trợ 300Mb dung lượng và băng thông không giới hạn.Cách đăng ký cũng khá đơn giản nhưng bạn fải vào mail kích hoạt tài khoản thì mới có thể sử dụng được A - Hướng dẫn đăng kýSau khi vào đường link này http://my.opera.com bạn sẽ thấy site hiện ra như hình sau:Posted Image1-Click vào Sign Up Now để đăng ký2-Trong cửa sổ mới hiện ra bạn điền các thông tin đăng ký như hình vẽ minh họa:Posted Image- Choose a user : bạn ghõ vào tên tài khoản mà bạn sẽ lập- Choose a password: bạn ghõ pass vào và ghõ lại thêm một lần nữa vào ô phí dưới- Enter a valid email adress: bạn điền địa chỉ email của bạn vào,chú ý là email của bạn đang dùng vì sau khi đăng ký bạn sẽ fải vào mail để kích hoạt- Enter a character shown in the.... : bạn điền những ký tự mà bạn nhìn thấy vào ô ở phía dưới- Sau đó đánh dấu tích vào ô vuông nhỏ ở dòng I Agree to the term....- Cuối cùng nhấn vào Register NowPosted ImageSau khi hoàn tất thủ tục đăng ký thì bạn sẽ thấy hiển thị sau:Posted ImageB-Kích hoạt tài khoản và cách sử dụng host1. Kích họat tài khoản- Bạn mở mail và vào mail cùa my.opera.com gứi cho bạn- Sau khi vào email bạn Click vào dòng được đánh dấu như hình vẽPosted Image- Cửa sổ mới hiện ra bạn sẽ thấy như thế này:Posted Image2. Cách sử dụng- Bạn nhấn vào Preferences- Trang web sẽ hiển thị như sau:Posted Image- Kéo chuột xuống bên dưới,click vào My FilesPosted Image- Trong cửa sổ hiện ra bạn chọn Upload Now File- Nhấn tiếp vào browse để chọn file cần upload trong máy tính của bạn lên hostPosted Image- Bạn chọn file cần up rùi nhấn openPosted Image- Nhấn tiếp vào UploadPosted Image- Sau khi upload xong site se tự động đưa bạn về vị trí như hình bên dưới,nếu ko hiển thị như vậy sau khi upload xong bạn nhấn F5 để RefreshPosted Image- Bên dưới tên file mà bạn vừa upload là thông báo về % dung lượng mà bạn đã sử dụng của host- Muốn lấy link để post trên diễn đàn bạn nháy chuột fải vào tên file chọn Copy shortcut,vậy là bạn đã có 1 link nhạc để chia sẻ cùng mọi người rồiC - Một số chú ý- Khi bạn thoát khỏi host và đang nhập lại bạn sẽ thấy hình dưới đâyPosted Image- Để vào upload file bạn click vào My Home- Sau khi vào bạn sẽ thấy hiển thị như hình dướiPosted Image- Bên fải màn hình góc trên bạn sẽ thấy một bảng hiện thị số dung lượng bạn đã sử dụng của Host========================================Vậy là mình đã hướng dẫn xong cách tạo tài khoản và cách sử dụng để upload file nhạc trên my.opera.com . Site này còn có nhiều chức năng khác nữa như để tạo blog nhưng ở đây mình ko thể giới thiệu hết.Hy vọng các bạn sẽ đăng ký và sử dụng thành công host trên. Have Fun :hihi:

#5 anhvu1805_bn

anhvu1805_bn

Có cảm nhận âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 137 Bài Viết:

Gửi vào 06 March 2007 - 03:13 PM

mình đã thử sử dụng musicwebtown, nhưng khổ nỗi là nó lại cho tải nhiều file lên chỉ để làm một album!mà dân mạng nghiệp dư như em thì có bao giờ đủ nhạc để đưa lên đó đâu?chẳng lẽ mỗi lần có một bài nhạc mới nào thì lại phải làm một album mới sao?rồi làm như vậy thì với cái tốc độ ù ù cạc cạc của internet ở đây thì biết tới bao giờ mới up xong một album? chưa kể là chất lượng mỗi bài thường lắm lắm...thanh_love_beatles có thể tìm hiều chức năng nào khác có cho phép tải từng bài nhạc riêng lẻ ở đây không? vả có thể share và quản lý từng bài chứ thế này thì khó xài lắm ạ!cảm ơn nhiều

#6 alexdang

alexdang

Nghiện rồi !

• Thành viên thứ thiệt
  • 324 Bài Viết:

Gửi vào 07 March 2007 - 12:11 AM

Bạn này ở Musicwebtown bạn có thể làm nhiều album , nhưng nếu bạn chỉ muốn up nhạc lên 1 album thui thì bạn up từng bài 1 .Ví dụ nhá : Nếu bạn làm 1 playlist và lần đầu tiên bạn mới up được 1 bài rùi bạn thoát raLần sau vào bạn lại phải tạo 1 playlist nữa ư ====> Không cần thiết . Bạn chỉ cần click vào Add/ Edit/View Mp3 Playlist rùi up nhạc lên như bình thường thui mà . Tức là bạn chỉ cần lập 1 Playlist thui .Posted Image

#7 alexdang

alexdang

Nghiện rồi !

• Thành viên thứ thiệt
  • 324 Bài Viết:

Gửi vào 07 March 2007 - 12:19 AM

Nhân tiện đây mình cũng giới thiệu thêm 1 Host nữa1.Đối với những bạn có sẵn địa chỉ gmail rùi thì rất đơn giản chỉ cần vào đâyhttp://pages.google.com/Đăng nhập bằng tài khoản gmail của mình là xong.Phía bên phải là để bạn Upload .Điểm hạn chế đó là google chỉ cho bạn có 100MB thui tuy nhiên thì BW thì bạn không phải lo.Nếu bạn định share nhạc thì bạn cũng có thể dùng cái này vì host này up khá nhanPosted Image2. Đối với những bạn chưa có tài khoản gmail mà muốn sử dụng thì cũng khá là đơn giảnBạn hãy lập 1 hòm thư gmail để dùng đi thui, gmail mới cho đăng kí miễn phí rùi < trước kia cần Invite>Bạn vào http://gmail.com để đăng kí 1 tài khoản , đăng kí giống hệt như bạn đăng kí 1 nick yahoo.

#8 sorcière

sorcière

Ko thể thiếu âm nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 582 Bài Viết:

Gửi vào 07 March 2007 - 06:13 PM

À, tớ thấy cái mediamax cũng đc đấy. bâyh nhiều cái lắm, tha hồ mà dùng.

#9 thanh_love_beatles

thanh_love_beatles

Bồ của DDX

• Supermod
  • 1,839 Bài Viết:

Gửi vào 07 March 2007 - 07:14 PM

Mình xin giới thiệu chi tiết hơn về cách đăng ký và sử dụng trang http://pages.google.com bằng một số hình ảnh sau đây để các bạn tham khảo :hihi: Nếu bạn đã có gmail thì việc đơn giản là ghõ đăng nhập như hình dưới,còn không thì fải đwng ký một cái gmail vậy,thủ tục đăng ký gmail giờ cũng rất đơn giản,không cần thư invite nữa rồi.Posted ImageVì đây là một trang giúp các bạn tạo web cá nhân của google nên sau khi đăng nhập bạn sẽ thấy cửa sổ như word để tọa web. Tính năng này bạn không cần quan tâm vì mình chỉ cần sử dụng host chứa không cần tạo site. Bạn click chuột vào My Account Posted ImageSau khi nhấn chuột sẽ thấyPosted ImagePhía bên phải có chữ upload màu xanh,bạn click vào đây để upload,sau khi nhấn sẽ hiệnPosted ImageBạn chọn BrowseSau đó chọn File có trong máy tình cần up và nhấn openPosted ImageCó hình trong đang xoay là trình duyệt đang upload,bạn chờ trong giây látPosted ImageSau khi được link thì bạn lấy link như bình thườngPosted Image@ sorcière : Cái mediamax nhiều người sử dụng quá nên vào chậm,băng thông ko cao,ngồi up chờ đợi lâu nên cái đó giờ mình cũng ko thích dùng !

#10 con_mot_MTV

con_mot_MTV

Yêu âm nhạc roài

• Thành viên thứ thiệt
  • 291 Bài Viết:

Gửi vào 27 June 2007 - 04:07 PM

Mọi người có ai sử dụng host ở www.yourfilehost.com???Nếu có xin giải thích thêm hộ mình về cách sử dụng host này.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn