Jump to content

- - - - -

love to be loved by you

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 contim_anhloayhoay

contim_anhloayhoay

Bé bé lên 3

• Thành viên mới
  • 30 Bài Viết:

Gửi vào 01 July 2007 - 03:45 PM

i can't believe I'm standing hereBeen waiting for so many years andToday I found the queen to reign my heart.You changed my life so patientlyAnd turned it into something good and realI feel just like I felt in all my dreams.There are questions hard to answer, can't you see...Baby, tell me how can I tell youThat I love you more than life?Show me how can I show youThat I'm blinded by your light.When you touch me, I can touch youTo find out the dream is true.I love to be loved by you.You're looking kinda scared right now,You're waiting for the wedding vows.But I don't know if my tongue's able to talkYour beauty is just blinding me,Like sunbeams on a summer streamAnd I gotta close my eyes to protect me.Can you take my hand and lead me from here please?Yeah,yeahBaby, tell me how can I tell youThat I love you more than life?Show me how can I show youThat I'm blinded by your light. When you touch me I can touch youTo find out the dream is true.I love to be loved-I need to be loved -I love to be loved by you.I know they're gonna sayOur love's not strong enough to last forever.And I know they're gonna say that we'll give upBecause of heavy weather.But how can they understandThat our love is just heaven-sent,We keep on going on and onCause this is where we both belong.Baby, tell me how can I tell youThat I love you more than life?Show me how can I show youThat I'm blinded by your light.When you touch me I can touch youTo find out the dream is trueI love to be loved -I need, yes I need to be loved -I love to be loved by you.Yes, I love to be loved by you.Lời dịch: love to be loved by youAnh không tin rằng mình đứng đâyVà đã chờ đợi bao nhiêu nămVà hôm nay anh đã tìm được người trong trái tim anhEm đã từ từ thay đổi cuộc đời anh...biến tất cả thành sự thực lung linhVà có những dòng nước trong giấc mơ của anhCó những điều cần phải biếtEm có thấy được khôngEm yêuLàm sao anh có thể nói với em ...rằng anh yêu em hơn cả chính mìnhLàm sao anh cho em thấy được...anh đang lóa đi trước anh sáng trong emKhi em đến bên anh và anh có thể chạm đến emĐể biết rằng giấc mơ hóa thành sự thậtAnh yêu em để được em yêu. Trong mắt em hiện lên lo lắngKhi đang chờ lời thề nguyện trăm nămNhưng anh không biết có thốt được nên lờiAnh mù lòa vì sắc đẹp của emNhưng những tia sáng trong dòng suối mùa hèAnh nhắm mắt để không làm mình chói lóaHãy nắm tay anh và dắt bước cho anhEm yêuLàm sao anh có thể nói với em ...rằng anh yêu em hơn cả chính mìnhLàm sao anh cho em thấy được...anh đang lóa đi trước anh sáng trong emKhi em đến bên anh và anh có thể chạm vào emĐể biết rằng giấc mơ hóa thành sự thậtAnh yêu em để được em yêu. Anh biết người ta nói tình yêu đôi ta không mãnh liệt để là mãi mãiVà anh biết người ta nói chúng ta sẽ chia tay vì nhiều lẽ đau buồnNhưng làm sao họ hiểuTình yêu của anh và em đến từ thiên đường Chúng ta sẽ bên nhau mãi mãiVì đó là nơi dành cho cả hai taEm yêuLàm sao anh có thể nói với em ...rằng anh yêu em hơn cả chính mình (luôn yêu em_Làm sao anh cho em thấy được (cho em thấy)...anh đang lóa đi trước anh sáng trong emKhi em đến bên anh và anh có thể chạm vào em (khi em đến bên anh)Để biết rằng giấc mơ hóa thành sự thật (em có biết không)Anh yêu em để được em yêu. Anh cần yêu để được yêuAnh yêu em để được em yêu Yêu em để được em yêu..Lâu lắm rùi k vào diễn đàn.Thật lạ là cả cái diễn đàn rất rất nhiều ng vào mà k thấy ai thèm trả lời lấy 1 câu chắc tại mình dịch sai chăng, k đáng cho mọi ng thx 1 câu

Bài viết này được chỉnh sửa bởi contim_anhloayhoay: 18 June 2008 - 03:09 PM

#2 adn_qdt123

adn_qdt123

Mình mới tham gia

• Thành viên mới
  • 1 Bài Viết:

Gửi vào 21 March 2010 - 09:10 AM

View Postcontim_anhloayhoay, on 01 July 2007 - 03:45 PM, said:

<object width="425" height="350"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/G2WJ6AXnM3Q&hl=en"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/G2WJ6AXnM3Q&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="344"></embed></object>"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/G2WJ6AXnM3Q&hl=en"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/G2WJ6AXnM3Q&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="344"></embed></object>" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="350"></embed></object>i can't believe I'm standing hereBeen waiting for so many years andToday I found the queen to reign my heart.You changed my life so patientlyAnd turned it into something good and realI feel just like I felt in all my dreams.There are questions hard to answer, can't you see...Baby, tell me how can I tell youThat I love you more than life?Show me how can I show youThat I'm blinded by your light.When you touch me, I can touch youTo find out the dream is true.I love to be loved by you.You're looking kinda scared right now,You're waiting for the wedding vows.But I don't know if my tongue's able to talkYour beauty is just blinding me,Like sunbeams on a summer streamAnd I gotta close my eyes to protect me.Can you take my hand and lead me from here please?Yeah,yeahBaby, tell me how can I tell youThat I love you more than life?Show me how can I show youThat I'm blinded by your light. When you touch me I can touch youTo find out the dream is true.I love to be loved-I need to be loved -I love to be loved by you.I know they're gonna sayOur love's not strong enough to last forever.And I know they're gonna say that we'll give upBecause of heavy weather.But how can they understandThat our love is just heaven-sent,We keep on going on and onCause this is where we both belong.Baby, tell me how can I tell youThat I love you more than life?Show me how can I show youThat I'm blinded by your light.When you touch me I can touch youTo find out the dream is trueI love to be loved -I need, yes I need to be loved -I love to be loved by you.Yes, I love to be loved by you.Lời dịch: love to be loved by youAnh không tin rằng mình đứng đâyVà đã chờ đợi bao nhiêu nămVà hôm nay anh đã tìm được người trong trái tim anhEm đã từ từ thay đổi cuộc đời anh...biến tất cả thành sự thực lung linhVà có những dòng nước trong giấc mơ của anhCó những điều cần phải biếtEm có thấy được khôngEm yêuLàm sao anh có thể nói với em ...rằng anh yêu em hơn cả chính mìnhLàm sao anh cho em thấy được...anh đang lóa đi trước anh sáng trong emKhi em đến bên anh và anh có thể chạm đến emĐể biết rằng giấc mơ hóa thành sự thậtAnh yêu em để được em yêu. Trong mắt em hiện lên lo lắngKhi đang chờ lời thề nguyện trăm nămNhưng anh không biết có thốt được nên lờiAnh mù lòa vì sắc đẹp của emNhưng những tia sáng trong dòng suối mùa hèAnh nhắm mắt để không làm mình chói lóaHãy nắm tay anh và dắt bước cho anhEm yêuLàm sao anh có thể nói với em ...rằng anh yêu em hơn cả chính mìnhLàm sao anh cho em thấy được...anh đang lóa đi trước anh sáng trong emKhi em đến bên anh và anh có thể chạm vào emĐể biết rằng giấc mơ hóa thành sự thậtAnh yêu em để được em yêu. Anh biết người ta nói tình yêu đôi ta không mãnh liệt để là mãi mãiVà anh biết người ta nói chúng ta sẽ chia tay vì nhiều lẽ đau buồnNhưng làm sao họ hiểuTình yêu của anh và em đến từ thiên đường Chúng ta sẽ bên nhau mãi mãiVì đó là nơi dành cho cả hai taEm yêuLàm sao anh có thể nói với em ...rằng anh yêu em hơn cả chính mình (luôn yêu em_Làm sao anh cho em thấy được (cho em thấy)...anh đang lóa đi trước anh sáng trong emKhi em đến bên anh và anh có thể chạm vào em (khi em đến bên anh)Để biết rằng giấc mơ hóa thành sự thật (em có biết không)Anh yêu em để được em yêu. Anh cần yêu để được yêuAnh yêu em để được em yêu Yêu em để được em yêu..Lâu lắm rùi k vào diễn đàn.Thật lạ là cả cái diễn đàn rất rất nhiều ng vào mà k thấy ai thèm trả lời lấy 1 câu chắc tại mình dịch sai chăng, k đáng cho mọi ng thx 1 câu
ko phỉa ấy dịch sai mà tại dich ko được hay cho lắm thui hihihi

View Postadn_qdt123, on 21 March 2010 - 09:09 AM, said:

ko phỉa ấy dịch sai mà tại dich ko được hay cho lắm thui hihihi

#3 GS_ngo'c

GS_ngo'c

Bé bé lên 3

• Thành viên mới
  • 24 Bài Viết:

Gửi vào 02 April 2010 - 08:23 AM

Ái chà, gặp phải yêu cầu cao rồi!^^Nice try, mate. Btw, could you post your masterpiece, 123?

#4 henny

henny

Đang tập nghe nhạc

• Thành viên thứ thiệt
  • 40 Bài Viết:

Gửi vào 31 October 2010 - 07:38 PM

Hôm nay tớ cũng vừa dịch bài này cho cô học trò. Bạn dịch hay mà, nhưng cái cau "love to be loved by you" ma dịch là "anh yeu để được em yêu" thì nghe có vẻ điều kiện quá, tớ thì dịch là "anh thích được em yêu" hay "anh muốn được em thương". :macuoi2:

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn